Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 670 คึกคักกันจัง...

Comment

• REF ของ 670 นี่มันไม่ใช่ตัวที่การ์ดมันสั้นๆเหรอครับ หรือผมจำผิดหว่า

ส่วนตัวคิดว่า EVGA นี่เทพสุดของเขียวแล้วนะครับ เพราะเฮียแกจัดหนักทุกตัวเลย แต่บ้านเราประกันมัน T_T

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าเอาตัวไหนดี

Gigabyte GTX 670 OC
        EVGA GeForce GTX 670
        WINFAST GTX 670
        MSI GTX 670

เลือกไม่ถูกเลยค่ะ ลองอ่านๆดูเห็นว่า EVGA ดี ดียังไงค่ะ ลากไกลไฟต่ำ หรือว่าประกันดี

Comment

• ผมไม่รู้ว่าตัว EVGA พัดลมมันจะดังหรือเปล่า ถ้าเอาเย็น+เงียบ ก็คง Gig กับ Inno ครับ

Comment

• Asus GTX670 DCUII
            Com&More เลขที่ออก 15500 จ้า

http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=2157

Comment

• Originally posted by pheonix59 View Post
              Asus GTX670 DCUII

http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=2157
              มาแล้วเหรอครับ

Comment

• Originally posted by zizeal View Post
                มาแล้วเหรอครับ
                อ่านผิดนึกว่าตัวท็อป - -"

Comment

• Originally posted by tan-browny View Post
                  ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าเอาตัวไหนดี

Gigabyte GTX 670 OC
                  EVGA GeForce GTX 670
                  WINFAST GTX 670
                  MSI GTX 670

เลือกไม่ถูกเลยค่ะ ลองอ่านๆดูเห็นว่า EVGA ดี ดียังไงค่ะ ลากไกลไฟต่ำ หรือว่าประกันดี
                  galaxy นี่ลูกเมียน้อยนะครับ ใครๆ ก็มองข้ามกันหมด

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                    galaxy นี่ลูกเมียน้อยนะครับ ใครๆ ก็มองข้ามกันหมด
                    ไม่หรอกค่ะ พอดีไม่ชอบการออกแบบเท่าไร

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                      ผมว่าหลายท่านลังเลเพราะประำกันเมพของมันแหงครับ ผมยังคิดหนักเลยตอนที่จะได้มา แต่ยังไงกะใช้ยาว(ซักปี 2ปี) เลยไม่สนใจเท่าไหร่อีกอย่าง
                      ผมว่า Galaxy GC พัดลมเหงียบดีนะครับ ร้อนก็ไม่้เท่าไหร่้ (ตอนแรกกะรอของอัดซุดเหมือนกันแต่เห็นบอกกันหนักตูดห้อยเลยเปลี่ยนใจ เพราะซิ้ง GC เบาดี) หน้าตาผมไม่ค่อยเน้นมาก เน้นแรงไว้ก่อนเพราะซื้อมาเล่นเกมส์ ไม่ได้ซื้อมาโชว์ใคร อิอิ

Comment

• Originally posted by pheonix59 View Post
                        Asus GTX670 DCUII

แพงกว่าตัว Top อีก ผมซื้อตัว Top มา 15,300฿ ที่ jib 2/06/2555

Comment

• Originally posted by throne View Post
                          กล่องนี้เท่าไหร่ครับท่าน
                          รวมค่าส่งไม่รวมภาษี พอๆกับตัว Asus 670 DC ที่ขายบ้านเราครับ แต่ไม่มีประกันเท่านั้นเอง

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
                            รวมค่าส่งไม่รวมภาษี พอๆกับตัว Asus 670 DC ที่ขายบ้านเราครับ แต่ไม่มีประกันเท่านั้นเอง
                            ประกันนอกกี่ปี ครับ คุณกวาง ใช่ 5 ปี รึเปล่า ... ผมเองก็พึ่งจะทราบว่าการ์ด Zotac ผม 5 ปี พึ่งไปลงทะเบียนในเว็บ มาด้วยครับ

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
                              ส่งเคลมเองได้ครับที่ไต้หวัน อย่าลืมลงทะเบียนพอ

Comment

ถ้า top บนกล่องจะต้องเขียนคำว่า top เห็นชัดเจนครับ

asus มีปัญหาอะไรกับตัว top หรือเปล่า เข้ามาล็อตเดียว มีปัญหาเคลมกัน แล้วก็หายเงียบไปเลย ผมว่ารุ่นนี้ยี่ห้อนี้ไม่ปกติแล้วครับ
                                ใครมีเส้นสายวงในช่วยสืบให้หน่อย เพราะตัวนี้เพื่อนๆ สนใจกันเยอะมาก ไม่อยากให้โดนร้านหมกเม็ดครับ

ปล. ถ้าให้ผมเดามั่วๆ แบบไม่มีหลักฐานอะไรเลย ผมคิดว่า asus เรียกคืนตัว top เพราะคล็อกมาเยอะไปจนไม่เสถียร ปล่อยตัวไม่ top ออกมาแทน ใครคิดว่าไงบ้างครับ

ตัว TOP มีปัญหาเรื่อง BIOS ครับ ถ้าเป็น Advance user ซื้อไปก็ไม่ค่อยเป็นปัญหา เข้าไปหน้าเวบแล้วโหลด Bios ตัวใหม่มาแฟลตก็จบ
                                แต่ถ้า user ทั่วไปที่ไม่มีความรู้มากนัก เปิดกล่องใช้อย่างเดียว อันนี้จะมีปัญหาเพราะ bios ตัวแรกไม่เสถียรในส่วนของการจัดการ
                                GPU Boost ครับที่เดิมๆของ ASUS โอฯมาที่ 1137(boost) แต่พอเช็คจริงมันกระโดดไปไกลถึง 12xx เลยครับ แรงมากแต่เจอ
                                กับเกมส์โหดๆเข้าไปค้างเป็นแถว เลยออก bios ตัวใหม่มาที่จะล็อคให้มัน boost แถวๆ 1137MHz จริงถ้าไม่ไปยุ่งกับ Power Taget

สำหรับใครที่มี Lot แรกอยู่แล้วไม่ค่อยเสถียรให้เช็ค bios ดูครับว่าเป็นตัวไหน ? ถ้าเป็นคนละตัวกับในรูปด้านล่างก็อัพเลยครับ
                                ความสามารถในการลากยังเหมือนเดิม

แต่ถ้าใช้แล้วไม่เคยเจออาการแฮงค์ค้างก็ปล่อยไปก็ได้เพราะ bios แรกแรงกว่า bios ใหม่ที่เดิมๆส่วน bios ใหม่ไปโหลดหน้า
                                เวบ asus เลยครับ...

http://www.asus.com/Graphics_Cards/N...2GD5/#download

Comment

Working...
                                X