Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

ขออนุญาติก่อตั้งคลับหน่อยครับ
    จุดประสงค์เพื่อรวบรวมข้อมูลที่น่าสนใจ หรือปัญหาในการใช้งานเกี่ยวกับตัวการ์ดซีรี่ย์ 670
    ผมจะพยายามรวบรวมและอัพเดทให้แล้วกันครับ

การ์ดซีรี่ย์นี้เท่าที่เปิดตลาดมา สามารถสร้างผลกระทบต่อการ์ดตัวอื่นๆได้ ไม่ว่าค่ายตัวเองหรือแม้กระทั้งคู่แข่ง
    ด้วยความแรง และค่าตัวที่เหมาะสม ทำให้การ์ด 670 เข้ามาอยู่ในกลุ่มที่น่าสนใจได้อย่างรวดเร็ว

เท่าที่จับการ์ดมาในรอบปี gtx670 คือการ์ดที่ทำออกมาได้ดีมากๆ ทั้งเรื่องราคา และเรื่องความแรง
    เป็นการ์ดที่ผมยอมรับได้เต็มปากว่า การ์ดจอในปัจจุบัน ช่วงเวลานี้ไม่มีการ์ดตัวไหนที่น่าสนใจไปกว่า gtx 670

เรียนเชิญท่านสมาชิกที่กำลังสนใจ(ถึงจะไม่ได้ใช้ หรือใช้อยู่) เข้ามาให้ข้อมูลเกี่ยวกับตัวการ์ดซีรี่ย์ 670 ด้วยครับ
    ผมมือใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ด้วยแล้วกัน อาจผิดพลาดไปบ้างขอขออภัยด้วยครับ

อัพเดทรายชื่อสามาชิกครับ
    1. phiphob .......ผู้ก่อตั้งคลับ ใช้กิ๊ก 670 ครับ (มีการ์ดแล้วเด้อ) อิอิ
    2. ท่าน animeangel สุดหล่อฝั่งพระราม3 ครับ
    3. ท่าน endless12
    4. ท่าน hinosuke
    5. ท่าน harryyim12
    6. ท่าน turkung สอย asus มาเรียบร้อยครับ
    7. ท่าน zeratul111
    8. ท่าน thanamon
    9. ท่าน POINTS
    10. ท่าน FedExz
    11. ท่าน bkingculb
    12. ท่าน orcaempire
    13. ท่าน Phawatpong
    14. ท่าน PaPaPy
    15. ท่าน autolub
    16. ท่าน White Rose
    17. ท่าน kiang
    18. ท่าน AMD69bit
    19. ท่าน BigMolar
    20. ท่าน dUkDiKz
    21. ท่าน stmedia1
    22. ท่าน I3BLACk
    23. ท่าน Pramaha20
    24. ท่าน ibanezm4a1
    25. ท่าน PreciousTa
    26. ท่าน artpo5555
    27. ท่าน orawan42
    28. ท่าน throne
    29. ท่าน 'X[hunter
    30. ท่าน Nightmare_song
    31. ท่าน ิำำbeem28
    32. ท่าน betabird
    33. ท่าน cazsanova
    34. ท่าน BlueRuby
    35. ท่าน MythBusters
    36. ท่าน LiquiD00
    37. ท่าน rutchpong
    38. ท่าน Birdcomloso
    39. ท่าน JaAeBe
    40. ท่าน chanasorn1
    41. ท่าน metheept
    42. ท่าน dechachais
    43. ท่าน draggy
    44. ท่าน ZudriT
    45. ท่าน born505
    46. ท่าน Mustin
    47. ท่าน prawitnoi
    48. ท่าน medkwang
    49. ท่าน pletar
    50. ท่าน jasonmonday
    51. ท่าน dtobelisk
    52. ท่าน Pojjarman
    53. ท่าน pongrapee0
    54. ท่าน kadeep
    55. ท่าน zerofamily
    56. ท่าน throne
    57. ท่าน parkza14
    58. ท่าน santos
    59. ท่าน p741633
    60. ท่าน kobthehero
    61. ท่าน jeedjazzs
    62. ท่าน artzaok
    63. ท่าน TrueNoAE86
    64. ท่าน westlife
    65. ท่าน guidesinka
    66. ท่าน noobeer1
    67. ท่าน pednoy
    68. ท่าน huano
    69. ท่าน suriya43426
    70. ท่าน sarutx800
    71. ท่าน yaminomoon
    72. ท่าน kittinzaa
    73. ท่าน Nokdevil
    74. ท่าน artmatt
    75. ท่าน vzio11
    76. ท่าน modder
    77. ท่าน lookpat123
    78. ท่าน boo_eng
    79. ท่าน www.new_xp
    80. ท่าน thassanai
    81. ท่าน dark56s
    82. ท่าน proweden
    83. ท่าน mephisto
    84. ท่าน atriam
    85. ท่าน rorkungz
    86. ท่าน Marionet
    87. ท่าน scops
    88. ท่าน einepommes
    89. ท่าน prolimited
    90. ท่าน jorama
    91. ท่าน marcro
    92. ท่าน kom007
    93. ท่าน diamon9
    94. ท่าน noppon1412
    95. ท่าน adul2518
    96. ท่าน dodocoreduo
    97. ท่าน gamblerz
    98. ท่าน sadama
    99. ท่าน champ24477
    100. ท่าน คนจน
    101. ท่าน nut5000000
    102. ท่าน 3nter
    Last edited by phiphob; 16 Sep 2012, 21:04:32.

Comment

มาฉลองคลับใหม่ครับพี่ทศ อิอิ

Comment

ผลเทสเล็กๆน้อยๆครับ
        ทั้ง 670 และผองเพื่อน (เทสในซิสเต็มเดียวกัน)

ตัวแรกเจ้าบ้านครับ gtx 670

ตัวสองญาติผู้พี่ครับ gtx 680

ตัวที่สามลุงแก่ๆครับ 590

เพื่อนบ้านครับ

7870

7970

ส่วนผลเทสชุดนี้ ของท่านประธานคลับ 7970 ครับผม
        เอาไว้ดูเป็นแนวทางครับ ของเขาแรงจริงๆ

Last edited by phiphob; 21 May 2012, 16:36:24.

Comment

Originally posted by Phawatpong View Post
          มาฉลองคลับใหม่ครับพี่ทศ อิอิ
          555+
          ผมมีคลับกับเขาแล้ว เย้ๆ(ฉลองหน่อย) อิอิ

Comment

Originally posted by phiphob View Post
            555+
            ผมมีคลับกับเขาแล้ว เย้ๆ(ฉลองหน่อย) อิอิ
            แบบนี้ต้องไปฉลองแล้วพี่ทศหุุหุ(สถานที่พร้อมเงินพร้อมหุหุ)

Comment

ถึงขนาดเสี่ยมาตั้งคลับเองต้องเป็นการ์ดที่ดีและสุดคุ้มแน่ๆ ต้องลองๆ

Comment

แอบเนียน (อีกละ)

Comment

เกรียนรึป่าว ไหนขอดูตัวเป็นๆพร้อมชื่อหน่อยซิ
                  ช่วงนี้มีแต่ขาโม้

Comment

Originally posted by hinosuke View Post
                    เกรียนรึป่าว ไหนขอดูตัวเป็นๆพร้อมชื่อหน่อยซิ
                    บอกได้คำเดียวคำพูดแร๊งม๊าก

Comment

Originally posted by Phawatpong View Post
                      แบบนี้ต้องไปฉลองแล้วพี่ทศหุุหุ(สถานที่พร้อมเงินพร้อมหุหุ)
                      กำ...เมื่อคืนพึ่งกลับถึงบ้านตีห้า
                      หลังจากเดินสายเที่ยวตั้งแต่คืนวันศุกร์ เริ่มจากตัวเมืองนครปฐม ไปจบคืนแรกที่อำเภอสองพี่น้อง สุพรรษบุรี(เส้นวัดไผ่ ใครๆก็รู้จัก)
                      เดินสายต่อไปถึงเพรชบูรณ์ มาค้างคืนที่ลำนารายณ์ลพบุรี (แต่ละที่ของเขาดีจริงๆ นับถือๆ) อิอิ
                      Originally posted by a_art2 View Post
                      ถึงขนาดเสี่ยมาตั้งคลับเองต้องเป็นการ์ดที่ดีและสุดคุ้มแน่ๆ ต้องลองๆ
                      ไม่เจอกันนานเลย ผมแนะนำต้องไม่พลาดครับตัวนี้
                      Originally posted by TWK. View Post
                      แอบเนียน (อีกละ)
                      อิอิ มีคลับแล้วจ้า
                      Originally posted by hinosuke View Post
                      พอดีที่บ้านไม่มีกล้องอ่ะครับ เดี๋ยวจะลองไปยืมข้างบ้านดูก่อน
                      ถ้ายืมไม่ได้ก็ขออภัยยกเว้นไว้ซักคนแล้วกันนะ อิอิ

Comment

มาร่วมแสดงความยินดีด้วยครับท่านทศ...อย่าลืมเทสผลมากฝากกันด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by phiphob View Post
                          กำ...เมื่อคืนพึ่งกลับถึงบ้านตีห้า
                          หลังจากเดินสายเที่ยวตั้งแต่คืนวันศุกร์ เริ่มจากตัวเมืองนครปฐม ไปจบคืนแรกที่อำเภอสองพี่น้อง สุพรรษบุรี(เส้นวัดไผ่ ใครๆก็รู้จัก)
                          เดินสายต่อไปถึงเพรชบูรณ์ มาค้างคืนที่ลำนารายณ์ลพบุรี (แต่ละที่ของเขาดีจริงๆ นับถือๆ) อิอิ
                          หุหุสุพรรณบุรีไปบ่อยครับพี่ทศบ้านแฟนอิอิ ไม่ชวนบ้างเลย

Comment

พอดีที่บ้านไม่มีกล้องอ่ะครับ เดี๋ยวจะลองไปยืมข้างบ้านดูก่อน
                            ถ้ายืมไม่ได้ก็ขออภัยยกเว้นไว้ซักคนแล้วกันนะ อิอิ
                            กำ นึกว่าจะได้เห็นไส้ในของเสี่ยมั่ง

Comment

จองที่ 1 ครับ เดี๋ยวช่วงเย็น กลับบ้านแล้ว ผมเอารูปการ์ดมาลงด้วยครับ ช่วงนี้ก็คงมีแต่ของ Gig แหละครับ

ผลเทสมีลงไว้ในกระทู้ 3D Mark 11 ของท่าน Ksin ด้วย

http://3dmark.com/3dm11/3467877

Comment

Working...
                              X