Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟเมาส์ในเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟเมาส์ในเคส

อยากจะสอบถามนิดนึงครับพอดีเคสผมมันไม่มีสีสันหรือไฟอะไรให้สวยเลยก็เลยหันไปเห็นเมาส์เลเซอร์เก่าๆตัวนึงที่พังแล้วแต่มันยังมีไฟอยู่เลยลองจับถอดกรอบเมาส์ออกเหลือแต่แพงวงจรแล้วเอาไปใส่ในเคสดูปรากฏว่าสวยกว่าเดิมมากครับ (ก็ของเดิมมันไม่มีอะไรเลยนิ) แต่พอตอนขยับเจ้าเมาส์แสงที่อยู่ในเคสไปมา เครื่องมีเสียงดังตึ๊ดที่ตัวเครื่องไม่ใช่ลำโพงเลยกลัวว่าจะมีอันตรายอะไรหรือป่าว
    เพราะไม่รู้ว่าเลเซอร์ฉายเข้าเมนบอร์ดมันจะผิดปกติอะไรไหมมันจะไปรบกวนอะไรหรือป่าวหรือสามารถใส่ได้เหมือนแสงแต่งคอมทั่วไป

Last edited by canbuyme; 21 Mar 2008, 20:46:41.

มันเป็นแค่แสงมั้งครับ

เอ๊ะ อยากเห็นรูปจังเลย
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แจ่มครับ

Comment

-*-

Comment

ส่องมากจะให้เคสทะลุได้ครับแสงเลเซอมันแรงมากๆเมนบอทจะไหม้ได้หรืออาขจะเกิดการระเบิดขึ้นครับ.............

หลอกเล่นครับ ไม่เป้นไรครับเป็นแค่ไฟLEDดวงหนึ่งแต่ระวังแผงมันช๊อตนะครับเอาไรแป๊ะกั่นก่อนวางในเคสนะครับ

Comment

ไม่น่าเกี่ยวครับ มันเป็นแค่แสงธรรมดาๆ ไม่เชื่อลองเอาแสงไปส่องทั่วๆเคสได้เลย แต่อย่าให้ตัวมันไปโดนนะ แค่ให้แส่งส่องไปถึงพอ

Comment

- )

Comment

Originally posted by Anchor_T View Post
                ไม่น่าเกี่ยวครับ มันเป็นแค่แสงธรรมดาๆ ไม่เชื่อลองเอาแสงไปส่องทั่วๆเคสได้เลย แต่อย่าให้ตัวมันไปโดนนะ แค่ให้แส่งส่องไปถึงพอ

ตูมมมมม

Comment

มันคือ LED ธรรมดาอ่ะครับป๋ม

Comment

ถอด แผงวงจร ออกมาปายวางใน เคส แต่ต่อสาย usb ปกติเหรองับ ?

Comment

ของผมเอาหลอดมันอย่างเดียวแล้วก็ต่อแบบพัดลมน่ะนะกระพิบตลอดใช้ได้แต่ลำคานหน่อย
                      แผงวงจรไม่ต้องเอาเอาแต่หลอดก็กระพิบแล้วไฟอะ

Comment

Originally posted by voravis View Post
                        ของผมเอาหลอดมันอย่างเดียวแล้วก็ต่อแบบพัดลมน่ะนะกระพิบตลอดใช้ได้แต่ลำคานหน่อย
                        แผงวงจรไม่ต้องเอาเอาแต่หลอดก็กระพิบแล้วไฟอะ
                        จะเอาแต่หลอดมันมาต่อกะพัดลมยังไงอ่ะครับถอดออกมาจากแผงวงจรแล้วไปต่ออะไรครับถึงไฟมันจะติด

Comment

หาอะไรรองแผงวงจรก่อนนะครับเดี๋ยวช็อด...เน่า

Comment

Working...
                          X