Announcement

Collapse
No announcement yet.

GeForce FX 5500 เล่น The Sims 2 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GeForce FX 5500 เล่น The Sims 2 ได้ไหมครับ

ลงได้แต่จะกระตุกน่ะครับ

Comment

เล่นได้นะแต่จะมีหน่วงๆ อยู่บ้างนะ

Comment

ตั้งค่าไว้ที่ 1024*768 ทุกอย่างสูงหมด ปิด AA ... ลื่นคับ จะมีอืดๆๆเฉพาะฉากที่เราไปพื้นที่ส่วนกลางคับพ่ม ... จะอืดตอนมีคนผ่านหน้าบ้าน

Comment

5200 ยังได่เลย

Comment

สบายๆ ครับ

Comment

เมื่อก่อนใช้ 6200ก่ะ pentium4 2.8 รู้สึกหน่วงๆนิดหนึ่งอ่ะคับ

Comment

เมื่อก่อนใช้ FX5500 กับ P4 2.4 รู้สึกว่าเล่นไม่ได้ครับ (แรม 512)
                ปล.เลียนแบบ
                Last edited by W h | t e; 24 Mar 2008, 01:09:26.

Comment

สมาชิกใหม่ครับฝากตัวด้วนครับ ---- มาออกความเห็นด้วยครับ แต่ก่อนเครื่องเก่าผม GF 6200 Ram 512*2 / 256*1 AMD XP1.8 ปรับสุดยังไหวเลยครับ มีหน่วงตอนพื้นที่ส่วนกลาง ตามข้างบนเลยครับ แต่งงครับpentium4 2.8 กระตุกเหรอครับ

Comment

6200 มันแรงกว่า FX5500 ไม่ใช่หรอครับ

Comment

ไม่แน่ใจครับว่าแรงกว่ากันแค่ไหน แต่ก็ไม่น่ามากนะครับเพราะความแรงไม่ได้ดูที่เลขตัวหน้าอย่างเดียวนี่ครับ แล้วจำไม่ผิด 5500ก็แพงกว่า 6200 ในตอนนั้นเป็นพันนะครับ เอาเป็นว่ามันต่างกันไม่มากครับ เพราะบางเกม VGA ถึงแต่CPUไม่ถึงก็กระตุกได้นะครับแลเวแต่ปัจจัย แต่ความต่างที่สงสัยมันที่ CPU ครับ ของเครื่องเก่าผมมัน AMD XP 1.8 กับ p4 2.8 ความต่างของความเร็วCPUน่ะครับท่าน แถมตัวก่อนจะใช้6200 ผมก็ใช้ 5200 มาก่อนครับ เล่นsim2ปรับแบบเดียวกัน หน่วง/กระตุก พอควรตอนคนเยอะๆ แต่โดยรวมโอครับ อันนี้ผมแค่สงสัยครับ จะบอกว่า AMD เล่นเกมดีกว่าเดี๊ยวก็จะหาว่า ไปว่าอีกค่ายน่ะครับ
                      Last edited by runnerkob; 27 Mar 2008, 02:10:31.

Comment

ผมว่าเกมนี้เน้นไปทางแรมอะครับ

แรม 1 gig ขึ้นน่าจะสบายๆ

Comment

Working...
                        X