Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับเรื่อง Vista 64 bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับเรื่อง Vista 64 bit

ขอสอบถามหน่อยคับว่าถ้าใช้ visa64 bit แล้วผมสามารถใช้โปรแกรมของ 32bit ได้รึเปล่าครับกลัวลงแล้วผมไม่สามารถเล่นเกมส์ได้อ่ะครับ หึหึ แล้วถ้าใช้ 64 bit มันจะเห็นแรม 4 ด้วยใช่มั้ยครับ

แล้วข้อดีข้อเสียของ 64 bit มีอะไรมั่งอ่ะครับ

.

Comment

ข้อดีคือ ใช้กับ CPU 64 Bit แรม 2 Gb. ลื่นหัวแตกครับ ส่วนเรื่องโปรแกรม 32 บิต นั้นเล่นได้ทุกตัวครับ ยกเว้นบางตัวเท่านั้นที่มันไม่รับกับ 64 บิตจริงๆ แต่โดยรวมผมว่าดีมากๆครับ

Comment

.

Comment

แล้วถ้าใส่ 2 gb กับ 4 gb มันจะแตกต่างกันมากมั้ยครับ

แล้ว 64 bit มันไม่มีข้อเสียเลยเหลอครับทำไมผมเห็นส่วนใหย่ใช้ 32 bit กัน

Comment

64บิทบางโปรแกรมมันยังไม่ซัปพอร์ท ส่วนมากเลยใช้32บิทกัน
            ส่วนแรม2กิ๊กผมว่าธรรมดาถ้าให้ดีต้อง4กิ๊กเลยครับ

Comment

Working...
            X