overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: ผมจะเอา ATi มาเล่นเกม มันผิดมั้ยเนี้ย

Default ผมจะเอา ATi มาเล่นเกม มันผิดมั้ยเนี้ย

ผมยิ่งอ่านมากยิ่งงงคับ
    วันนี้ไปสอย SAPPHIRE HD3870 TOXIC มาจากคอมมาร์ต จะเอามาเล่นเกมคับ
    หลังจากที่เคยดูผลทดสอบ ตรวจสอบราคาและความคุ้มค่า ก็คิดว่าไม่น่ามีปังหา
    แต่พอมาอ่านบอร์ด อ่านไปอ่านมา บอกว่า ATi เล่นเกมจะมีปังหาไดฟ์เวอร์บ่อย
    คือผมไม่อยากมีปังหาบ่อยอ่ะคับ อยากแบบว่าลงเกมเล่นได้เลย ไม่ต้องมานั่งลำบากแก้ปัญหาที่ทำให้เล่นเกมไม่ได้

ผมควรจะเก็บมันไว้ หรือว่า เอามันไปทิ้งคับ ฟันธง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

ลองเล่นดูอะยัง
    มันต้องลองถึงจะรู้ นะ

OverclockZone Member God's Avatar

ไม่ผิดครับ เพราะผมก็ใช้เล่นเกม + ดูหนัง

ตกลงเล่นได้ม่ะมีปังหา ให้ผมชิวไปก่อนเลยชะม่ะคับ
    เพราะผมเองไม่แน่ใจว่าตัดสินใจถูกรึป่าว ลังเล ระหว่าง 3870 กะ 8800gt อ่ะคับ
    Last edited by ปลาทองตัวที่26; 21 Mar 2008 at 23:28:29.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

Quote Originally Posted by ปลาทองตัวที่26 View Post
    ตกลงเล่นได้ม่ะมีปังหาชะม่ะ
    ไม่ลองเล่นดูแล้วจะรู้ใหมเนี้ย ^^"

OverclockZone Member sc's Avatar

ซื้อมาแล้วทำไมต้องคิดมาก
    คุ้มแล้วครับ

OverclockZone Member incubus's Avatar

คับ ATI ก้อภาพสวยกว่า geforce อะ ^^

เเต่เเรงไม่เท่า

Quote Originally Posted by incubus View Post
    คับ ATI ก้อภาพสวยกว่า geforce อะ ^^

เเต่เเรงไม่เท่า
    เหอๆ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

คุ้มครับราคานี้น่าจะขายเฉพาะในงาน

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ปลาทองตัวที่26 View Post
    ตกลงเล่นได้ม่ะมีปังหา ให้ผมชิวไปก่อนเลยชะม่ะคับ
    เพราะผมเองไม่แน่ใจว่าตัดสินใจถูกรึป่าว ลังเล ระหว่าง 3870 กะ 8800gt อ่ะคับ
    เหอๆๆ ท่านซื้อมาแล้วจะคิดมากไปใย ใช้มันให้คุ้มจะดีกว่า เรื่องไดร์เวอร์เค้าก็ออกใหม่

ตลอด ดีขึ้นเยอะครับ มันไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นหรอก

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

ลองใช้ดูครับ มีปัญหาค่อยมาบ่นให้ฟังครับ อย่าคิดมาก

OverclockZone Member

ซื้อมาแล้วบอกมันไม่ดียังไมได้ลองเลยก็นายหาข้อมูลมาดีแล้วนิครับแล้วพอซื้อเสร็จกลับไม่ชอบมันยังไงกันนิ- -ลองดูก่อนครับเดี่ยวคนอื่นเค้าจะเข้าใจผิดกัน

ขอบคุงมากคับ
    สบายใจขึ้นเยอะ รู้สึกดีที่มีเพื่อน
    ยาวปายๆๆๆ

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

ผมก็คนที่สับสน สองค่าย
    เพราะมันดีคนละแบบ(เคยลองมาหมดละ)

แต่ถ้าเป็นผม ตัดสินใจเป็นอันว่าจบ..... และถ้ามันมีปัญหาจริงก็ ต้องมีทางแก้ งั้นเค้าไม่ผลิตมันออกมาขายหรอกครับ
    ถ้ามันไม่ได้จริงๆ ก็........กลับปายเล่น GF4 mx ต่อดีก่า ไม่มีปัญหาดี ลื่นปึ๊ดๆๆๆๆ

OverclockZone Member tukum's Avatar

ไม่ผิดครับ ถ้าเบื่อก็มาเเลกกับคนในเว็บซิครับ อยากได้รุ่นไหน
    ก็ลองเล่นไปก่อน ไม่มีใครว่าหรอกครับ อาจจะมีให้ปวดหมองบ้างบางเกม
    เเต่รวมๆๆ ATI ก็ดีนะครับ ภาพเนียรดี

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ทุกอย่างไม่มีอะไรเพอร์เฟค ลองดูแล้วจะรู้เองครับ ถ้ามีปัญหาคนในบอร์ดยินดีช่วยเสมอครับ ^^

Quote Originally Posted by IX View Post
    ทุกอย่างไม่มีอะไรเพอร์เฟค ลองดูแล้วจะรู้เองครับ ถ้ามีปัญหาคนในบอร์ดยินดีช่วยเสมอครับ ^^
    ใจชื้นเลยคับ ขอบคุณมากๆ

OverclockZone Member heatie's Avatar

ผมจบที่ Ati ครับ

OverclockZone Member soccerman's Avatar

ผมยิ่งอ่านมากยิ่งงงคับ
    วันนี้ไปสอย SAPPHIRE HD3870 TOXIC มาจากคอมมาร์ต จะเอามาเล่นเกมคับ
    หลังจากที่เคยดูผลทดสอบ ตรวจสอบราคาและความคุ้มค่า ก็คิดว่าไม่น่ามีปังหา
    แต่พอมาอ่านบอร์ด อ่านไปอ่านมา บอกว่า ATi เล่นเกมจะมีปังหาไดฟ์เวอร์บ่อย
    คือผมไม่อยากมีปังหาบ่อยอ่ะคับ อยากแบบว่าลงเกมเล่นได้เลย ไม่ต้องมานั่งลำบากแก้ปัญหาที่ทำให้เล่นเกมไม่ได้

ผมควรจะเก็บมันไว้ หรือว่า เอามันไปทิ้งคับ ฟันธง
    ผิดไหม ...
    ผิดตรงนี้ไง ภาษาไทยอนุรักษ์ไว้เถิด

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

ถ้าจะทิ้งเอามาทิ้งให้ผมล่ะกันนะ เดี่ยวผมปูเสื่อนอนรอรับเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks