Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมออนไล เล่นเน็ทใช้จอกระจกหรือจอฟิล์มดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมออนไล เล่นเน็ทใช้จอกระจกหรือจอฟิล์มดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ใช้จออะไรดีครับ เพื่อความเหมาะสมครับ

อันนี้แล้วแต่ความชอบ + กำลังทรัพย์ คับ

Comment

ขอบคุนครับ รบกวนช่วยเจาะจงด้วยครับ

Comment

Originally posted by anuwatsf View Post
        เล่นเน็ทใช้จอกระจกหรือจอฟิล์มดีครับ ใช้จออะไรดีครับ เพื่อความเหมาะสมครับ
        ที่ถามนี้หมายถึงจอ lcd ใช่ไหมครับ หรือ crt กับ lcd

ถ้าหมายถึง lcd จอเคลือบที่มันวาวๆ (2232GW) กับ จอด้าน (226BW)

จอกระจก สีสันสดใส ใช้ดูหนังเล่นเกมok สวยดี แต่แสงสะท้อนจะเยอะ เล่นนานๆปวดตา ครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมตรงที่คุณวางด้วยนะครับ ว่าแสงแค่ไหน เวลาใช้เห็นหน้าตัวเองด้วยนะครับ อิอิ ระวังหลอน

จอแบบด้าน ใช้เล่นนานๆ ไม่ปวดตา ถ้าปรับแสงให้พอดีกับการใช้งาน

ปล.ความเห็นจากการใช้ของผมเอง
        Last edited by Akatsuki; 22 Mar 2008, 01:36:11.

Comment

ถาเงินเยอะเอาแบบไหนดีคับ กำลังดูๆอยู่เหมือนกัน จะเอาสัก 19"คับ

Comment

ขอบคุณครับ คุณAkatsuki สำหรับข้อมูลครับ

Comment

Originally posted by clashlove View Post
              ถาเงินเยอะเอาแบบไหนดีคับ กำลังดูๆอยู่เหมือนกัน จะเอาสัก 19"คับ
              ถ้า 19" wide 932GW

(รายละเอียดกดที่รูปเลยครับ)

ถ้าไม่ wide 932b plus

(รายละเอียดกดที่รูปเลยครับ)
              Last edited by Akatsuki; 22 Mar 2008, 01:50:05.

Comment

วายดีกว่าป่าวครับ

Comment

เป็นผมก็คง wide ล่ะครับ ใช้ดูหนัง+ทำงานเป็นหลัก พื้นที่ใช้สอยกว้างดี

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ผมเปนคนนึงที่เคยคิดว่ามันจะสะท้อนแต่เล่นจิงๆมันไม่รูสึกหรอกถ้าเราไม่หันเข้าดวงอาทิต- -

ส่วนผมว่ากระจกก้อภาพสวยกว่านะ แต่ต้องใช้เปรียบเทียบ

ถ้ามาวางอันนึงแล้วไปดูอีกอัน ก้อไม่เหนความต่างเท่าไรต้องวาง2อันคู่กัน

Comment

ผมว่าถ้าเน้นดูหนังเล่นเกมจริงๆนะ จอกระจกน่าสนใจมาก เพราะภาพที่ได้มันดูสดใสกว่า แต่ถ้าให้เอาจอกระจกมานั้งพิมพ์งานผมไม่เอาดัวยคนนึงล่ะ

Comment

ให้ผมเลือกให้ใช่ปะครับ ขอเป็นจอ wide 2" แล้วกัน ตอนนี้ที่งาน commard เห็นยี่ห้อ Pro Vition ขายอยู่ 17790 มั่ง

Comment

Working...
                          X