Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับ รบกวนมาดูอาการให้ทีครับ (ไม่แน่ใจว่าจะถูกหมวดรึป่าว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับ รบกวนมาดูอาการให้ทีครับ (ไม่แน่ใจว่าจะถูกหมวดรึป่าว)

ผมเปิดคอมโหลดบิททิ้งไว้ครับ ทั้งคืนเลย พอตื่นเช้า Computer ของผม เสียงเบากว่าปกติ(เสียงพัดลมครับ) แล้วพัดลมตัวหน้ามันจะมีไฟแสดงอุณหภูมิครับ แต่มันไม่มีแล้ว แต่พัดลมมันวิ่งนะครับ แล้วไฟเคส มันกระพริบเรื่อยๆอ่าครับ หน้าจอดับเงียบ ผมไม่รู้จะทำยังไง กดเม้า หรือ คีย์บอร์ดก้อไม่ได้ ผมก้อเลยกดปุ่ม Power เพื่อเปิดเครื่อง แล้วมันก้อขึ้นมาตรงหน้าจอที่ให้ใส่ พาสเวิด (เครื่องผมตั้งไว้ครับ) ก้อใส่เข้าไป จากนั้นก้อไปดู Bit มันเพิ่งเริ่มจะโหลดใหม่ครับ ผมงงเลย
    เหมือนมัน StandBy ไว้อ่าครับ แต่ผมไม่เคยตั้งไว้เลยครับ ตั้งยังไง ผมยังไม่รู้เลย

-สรุปคือ คอมมันทำงานตลอดทั้งคืนครับ แต่ทุกอย่างในเครื่องทำงานเบาลง เช่นพัดลมหมุนเบาลงทุกตัว พัดลมที่มีไฟ ไฟมันดับแล้วพัดลมหมุนเบาลงครับ กดเม้ากลับ คีย์บอร์ดก้อไม่เป็นผล ต้องกด ปุ่มเปิดเครื่องอย่างเดียวเลย

รบกวนด้วยครับ
Working...
X