Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Coolermaster 460W กับ Enermax 460W อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Coolermaster 460W กับ Enermax 460W อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ

พอดีอยากได้ PSU ใช้งานระดับนึงคับ แล้วก็ไป Jedi (รึป่ะ ที่ตรงข้่าม Hardware House อ่ะ) มาวันนี้ หาเค้าบอกมี
    Coolermaster ตัวนึง 1700 มา รู้สึก 1 Fan นะ บอก Watt เต็ม ประกัน 2 ปี
    ถ้าเทียบกะพวกรุ่นๆอย่าง Enermax 460W 1F เท่ากันแล้วตัวไหนจะดีกว่ากันอ่ะคับ
    หรือว่าจะรับพวก Enermax 460W 2Fan ดีคับมือ 2

เพราะเห็นว่า เออ มันคุ้มแฮะ 1700 วัตเต็ม ได้มือ 1 ด้วยแหนะ เพราะตอนนี้ไอเราใช้
    Delux 500W ตัว 34A อ่ะคับ
    Last edited by Fon589; 22 Mar 2008, 02:54:33.

ไม่เต็มน่ะ

ตัวราคา 1,700 วัตต์ ไม่เต็มน่ะค่ะ เขาหลอกเอาน่ะ เลือก อีแม็ค ดีกว่าค่ะ

Comment

เวรกำแท้ มาหลอกไอเรากันได้อีกแหนะ รู้สึกเจ้าของร้านด้วยแหนะ ที่ชื่อ ปลา ป่ะ ร้านดัง ไม่น่าทำกันได้ -*-
      Last edited by Fon589; 22 Mar 2008, 03:17:36.

Comment

Enermax....

Comment

enermax ด้วยคนคับ

แต่ผมใช่ silverstone ประกัน 3ปี เสียเปลี่ยนตัวใหม่เลยคับ

Comment

เขียนว่า real หรือเปล่าถ้า real ก็เต็มคับ

Comment

ถ้า CM วัตต์เต็ม ต้อง ตัว real 450W คับ ปามาน 2300-2500

Comment

ใช้อยู่ครับ ไม่งอแงแต่ผมซื้อมา 2,250 เมื่องานคอมมาร์ตครั้งที่แล้ว

เอา 8800GTS 320OC (OC ต่อไปอีก)
                E4300 @2.8 ไม่เพิ่มไฟ
                แรม 4 แถว
                พัดลมรอบสูง 7 ตัว

สบายๆ

ปล.

Comment

Originally posted by tk_bank View Post
                  เขียนว่า real หรือเปล่าถ้า real ก็เต็มคับ
                  power กากๆ ยัง real เลยครับ ตอนนี้คงมองที่ยี่ห้อที่น่าเชื่อถือเท่านั้นแหละครับ

Comment

enermax เลย ของเค้าดีจริง

Comment

d-tech 450W 2พัดลมก็ real ครับ แต่เอา x1950pro ไม่อยู่ อิอิ

Comment

Originally posted by idos View Post
                        power กากๆ ยัง real เลยครับ ตอนนี้คงมองที่ยี่ห้อที่น่าเชื่อถือเท่านั้นแหละครับ
                        ที่ผมบอกว่า real อ่ะไม่ได้หมายถึง power กาก ๆ นะคับ
                        เพราะว่าผมคุยกะ จขกท
                        real ผม กะ จขกท คงเข้าใจกันดีกว่าหมายถึง real ของ cooler master

Comment

Enermax

Comment

ใช้อยู่คับ

Enermax 460w VE
                            ราคา 2450 - 2600 บาท คับ

Comment

ลองหินเงิน 500W ดูครับผม

Comment

Working...
                              X