Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180ไงเป็งยังงี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180ไงเป็งยังงี้ครับ

คือผมอยากรู้มากๆเลยครับCPUe2180ปกติCore speedมานเท่าไรครับผมดูในCPUZทำไหมของผมมานเป็น600MHZบางครั้งมานก็1000Mhz คือว่ามียาติมาลือคอมแล้วประกอบเข้าให้ใหม่มานมีสาเหตุเกิดจากอาไรหรือป่าวครับ

1.8 GHz
    เป็นหมวดประหยัดพลังงาน (C1E / EIST) มันก็เลยลด Core Speed เวลาไม่ได้ใช้งาน CPU หนักๆ นะ
    แล้วไอ้ ยาติมาลือ คืออะไรนะ ^..^? (วัยรุ่นงง)

Comment

น่าจะ ญาติมารื้อ

ยาติมาลือ -*-

Comment

ญาติมารื้อ
        น่ะครับเหอๆพิมพ์ผิด
        แล้วมีวิธีให้กลับมาเหมือนเดิมไหมครับ

ขอบคุณน่ะครับ

Comment

E2180 มัน 2G เน้อ....

Comment

ไปปรับในbiosครับ หาดูในหมวดcpuในหน้าbiosครับ ตรงคำว่า C1E ตามที่คุณTWKบอกนั้นแระครับ

Comment

Originally posted by Mooubon View Post
              ญาติมารื้อ
              น่ะครับเหอๆพิมพ์ผิด
              แล้วมีวิธีให้กลับมาเหมือนเดิมไหมครับ

ขอบคุณน่ะครับ
              หึหึหึ

ก็แค่เข้าไปที่ BIOS ไป Disabled หมวด C1E กับ EIST พวกนี้ก็จะวิ่งเต็ม Speed CPU ตลอดเวลา ละ

Comment

*0*

Comment

Originally posted by dears View Post
                  E2180 มัน 2G เน้อ....
                  555+
                  บอกถูกแล้วจะขำรึ หิหิหิ (แก้ตัวน้ำขุ่นๆ)

Comment

Working...
                  X