Announcement

Collapse
No announcement yet.

vga on board ของอะไรแรงสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vga on board ของอะไรแรงสุดครับ

vga on board ของอะไรแรงสุดครับตอนนี้ในตลาดบ้านเรา เป็นบอร์ดของอะไร

คงจะเป็น พวกชิบ nf7 คับ

Comment

INTEL ๕ณํฐโศโณฐ

Comment

บอร์ดที่VGA แรงที่สุด ณ ตอนนี้ จะใช้ชิป AMD R780G+SB700 ครับ..สามารถทำ Hybride Cross fire ได้

ในไทย มีเจ้าเดียวที่ขายคือ Gigabyte GA-MA78GM-S2H น่าจะคุณภาพดีกว่ายี่ห้ออื่นๆนะ

จากที่เปิดๆดูในเว็ปต่างประเทศที่เขาทดสอบ ของ Gigabyte ภาคจ่ายไฟทำได้ดี ปรับความเร็วการ์ดจอได้สูง

มีพอร์ท HDMI ,Fire wire,e-SATA ,และ USB 12 ช่อง (ด้านหลัง 4 + บนบอร์ด 8)

ของ ASUS ก็มีแต่ไม่มีอะไรเด่น ECS ก็ทำออกมาก็งั้นๆ

ของจีนที่ทำแล้วใส่ RAM มาให้บนเมนบอร์ดเลยก็แรงดีครับ แต่คงไม่มีขายในไทย

Comment

Working...
        X