Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S41-310 เล่นบน Vista ใช้แบตได้แค่ 1 ชม.กว่าเอง **แบตฯเสื่อมเปล่าครับ**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ S41-310 เล่นบน Vista ใช้แบตได้แค่ 1 ชม.กว่าเอง **แบตฯเสื่อมเปล่าครับ**

เปิดเครื่องใช้งานปกติพิมพ์ Word ใช้งานได้แต่ 1 ชม. กว่าเอง **ไม่ทราบแบตฯ เสื่อมเปล่าครับ** ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ

ปล.ขอบคุณครับ

Originally posted by zero99 View Post
    เปิดเครื่องใช้งานปกติพิมพ์ Word ใช้งานได้แต่ 1 ชม. กว่าเอง **ไม่ทราบแบตฯ เสื่อมเปล่าครับ** ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ

ปล.ขอบคุณครับ
    ถ้าเล่นเกมหรือทำงานกราฟิคชั้นสูงใช้แบต1ชมโอเค แต่ถ้าแค่พิมพ์งานผม322 ใช้ได้2ชมครึ่งเลยนะคับ

Comment

ของผมได้ 1 ชม กว่าๆ เหมือนกันตั้งแต่ ซื้อแต่แรกละ

Comment

อย่านี้เอาไปเคลม ได้มั้ยครับ ใช้ได้แค่ 1.30 นาที อ่าครับ เปิดแค่เว็บกับ msn อะครับ

Comment

ใน vista ลองปรับโหมดยังครับ ? มันมี 3 โหมดการใช้พลังงานครับ

Balanced / Power saver / High Performance

ไอ Balance กะ High Perfor ใช้ยังไงก็ไม่ถึง 2 hr ครับ
          แต่ Power Saver ไม่ต้องลดไฟจอก็ 2 ชมหน่อยๆ ถ้าลดไฟจอสุดๆ ก็ได้เกือบ 3 ครับ
          ถ้าใช้ Power Saver แล้วมันได้ 1 ครึ่งอีก แสดงว่ามันมีปัญหามั้งครับ ถ้าเป็นแบบนั้นให้ลองโทรถามศูนย์ดูก่อนครับ

Comment

ของผมใช้ winxp อะครับ ไม่ได้ปรับไรเลย แต่ปรับตรง nvidia ไว้ที่ optimize ไว้อะครับ
            หรือว่าใน winxp ต้องไปปรับทีตรงไหนอีกรึเปล่าครับ

Comment

Working...
            X