Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องแบต notebook vaio

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องแบต notebook vaio

พอดีได้ชื้อ notebook vaio รุ่น c14sw ปกติไม่ได้เล่นมามาหนึ่ง แล้วมาเปิดอีกวันตอนเย็นทำไมแบตเหลือ 85% ก่อนหน้าวันก่อนยังเต็มอยู่เลย 100%

ปกติ notebook แบตอยู่ได้กี่วัน้ถ้าเราไม่เปิด

ผมใช้รุ่น FE-27 ท่าเปิด stan by ไม่ต่อ wifi อยุ่ได้เกือบ 2 วัน แต่ท่า เปิด wifi แล้วทำงานไปด้วย ไม่เกิน 3 ชม

Comment

ถึงเราไม่เปิดเครื่องมันก็มีไฟเลี้ยงครับ(ไม่งั้นพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าเค้าไม่บอกให้ถอดปลั๊ก หลังใช้งานหรอก)

ถ้าไม่ใช้แล้วจะถนอมแบต ก็ถอดแบตออกเลยครับ

Comment

เอาแน่เอานอนไม่ได้ครับ

ผมเคยทิ้งโน้ตบุ๊คได้ 1 เดือนไม่ได้เปิดเลยแบตก็ลดลงไม่เยอะนะ
        เหลือราวๆ 70 % เห็นจะได้(จำค่าแน่นอนไม่ได้)

Comment

Working...
        X