Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41 มีปัญหาไฟดูดจิงรึป่าวคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41 มีปัญหาไฟดูดจิงรึป่าวคะ

เหนมีคนในเวบอื่นบอกว่าจะไฟดูดนิดหน่อยยย

แล้วรุ่นนี้จะเหมาะกับใช้งานพวก autocad รึป่าวคะ

หรือมีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นที่เหมาะก้อช่วยแนะนำด้วยนะคะ

Originally posted by ra_ra_rat View Post
    เหนมีคนในเวบอื่นบอกว่าจะไฟดูดนิดหน่อยยย

แล้วรุ่นนี้จะเหมาะกับใช้งานพวก autocad รึป่าวคะ

หรือมีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นที่เหมาะก้อช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ไฟดุดมันก้เป็นทุกยี่ห้อและคับแต่เบนคิวเห็นเด่นชัดหน่อยเพราะบอดี้เป็นโลหะเยอะกว่ายี่ห้ออื่นที่มีโลหะนิดหน่อย แลกกับบอดี้ท่เป็นโลหะ ทน เบา ระบายความร้อนดี และเป็นรอยยาก ผมว่าคุ้มนะคับ

ส่วนไฟดูดก็ไม่ใช่ปัญหาไรใหญ่โตเลยคับ(ไม่งี่นจะมีคนใช้s41เยอะหรอคับ)มันดูดนิดๆใช้หน้ามือจับไปไม่รุ้สึกต้องหลังมือ และดูดเฉพาะเวลาเสียบปลั๊กเวลาใช้แบตไม่เป้น และใช้ไปนานๆ2-3เดือนจะหายไปเอง(งงเหมือนสงสัยมือเราไปทำให้มันด้านมั้ง-.-)

ส่วนสเปคแรงอย่างs41 autocadสบายคับ ตัวนี้เล่นเกม3D หรือทำงานกราฟิคชั้นสูงก็ยังไหง

แต่ผมว่าถ้าคุณเน้นทำautocad อย่างเดียวไม่ต้องถึงสเปคแรงแบบๆs41 ก็ได้คับยี่ห้ออื่นราคา2หมื่นกว่าๆก็ทำไหวคับ

Comment

ดูด 3 วันแรกคับ อิอิ

Comment

ผมใช้มา 3 เดือนละ ลื่นๆ แต่324 นะคับ

Comment

Working...
        X