Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดไม่ติดครับ

คอมผมกดเปิดแล้วเงียบไปเลยอะครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ psu แต่พอลองเอาอันใหม่มาเปลี่ยนก็ยังเป็นเหมือนเดิม(เวลาเสียบไฟแล้วledที่MBก็ติดนะครับ) ลองเช็คสายไฟจากปุ่มเปิดก็ปกติ อาการนี้มันเป็นอะไรอะครับ แล้วมีสาเหตุอะไรอีกที่ทำให้เปิดไม่ติด วอนผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ MB ที่ใช้คือ asus p4b266-c ครับ

มีเสียงอะไรดังบ้างเปล่าครับ

Comment

บูตไม่ขึ้นมีหลายสาเหตุนะครับ
      1.การ์ดจอไม่แน่น หรืออาจจะเสีย
      2.แรมอาจจะเสียบไม่สนิท หรือมีปัญหาก็ได้ครับ
      3.ซีพียูเสียครับ
      4.เมนบอร์ดกลับบ้านเก่าครับ
      ------------------------------------
      ซึ่งทั้งหมดนี้ต้องลองไล่ดูล่ะครับ

Comment

ครับ ไม่มีเสียงครับ แล้วพัดลมpsu และ cpu ก็ไม่เป่าด้วยอะครับ

Comment

Originally posted by dementia View Post
          ครับ ไม่มีเสียงครับ แล้วพัดลมpsu และ cpu ก็ไม่เป่าด้วยอะครับ
          ------------------------
          ไฟเข้าที่ led บนเมนบอร์ดแล้ว แต่พัดลมไม่หมุน ลองเช็คที่ สวิทย์ power sp ดูครับ สายอาจจะขาดในครับ ทำให้สตาร์ทไม่ติดลองใช้ไขควงจี้ดูครับ
          ------------------------
          ถ้าจี้แล้วไม่ติดอีก เมนบอร์ดลาโลกไปแล้วแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by dementia View Post

เป็นที่บอร์ดหรือป่าวครับ ลองเช็คดูครับ

Comment

ไม่ใช่ power sp เป็น power sw ครับ เฮ้อ..วันนี้เป็นอะไรเรา พิมพ์ผิดๆถูกๆ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ เดี๋ยวผมลองดูก่อน คิดว่าโอกาสที่เมนบอดลาโลกจะสูง

Comment

บอดพัง555+

Comment

Working...
                  X