Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ M/B ที่ทำ SLI ได้มีรุ่นไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ M/B ที่ทำ SLI ได้มีรุ่นไรบ้างครับ

M/B ที่ทำ SLI ได้มียี่ห้ออะไรมั่งครับ ราคาเท่าไร ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

AMD หรือ Intel
    แล้วจะเอาไปทำการ SLI การ์ดจอรุ่นใด รือ -..-

Comment

Intel ครับ เอา 8600 GTS ไปทำครับ

Comment

ก็พวกชิบ nvidia อะคับ

Comment

Originally posted by opvpqvqo View Post
          Intel ครับ เอา 8600 GTS ไปทำครับ
          งั้นเอาราคาไม่แพงมาก แต่สเปกเทพๆ หน่อยละกันนะ

ASUS P5N-D ( PCI E 2.0 16X + 16X SLI ) ถูก + เทพ - 5410฿

http://www.asus.com/products.aspx?l1...33&modelmenu=2

Last edited by TWK.; 22 Mar 2008, 18:12:06.

Comment

ขอบคุงครับ

Comment

ผมอยากรู้ว่ามีตัวอื่นอีกไหมอ่ะครับกำลังเล็งๆอยู่ intel อ่ะครับ

Comment

P5N32-E SLI มีแบบ Plus ใช้ 650i กับ ธรรมดา ใช้ 680i

P5NE-SLI ไม่ใช่ 680i

ตัวบน น้อง Striker I แรงเหมือนกัน

ถ้ามีเงินเยอะก็ Striker II

Comment

ผมว่าเอา 8600GTS ไปขาย แล้วถอยการ์ดจอตัวใหม่ดีกว่า ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ด แรงกว่า กินไฟน้อยกว่าด้วย

Comment

Working...
                  X