Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อโน๊ตบุ๊ค เข้ามาเเนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อโน๊ตบุ๊ค เข้ามาเเนะนำหน่อยคับ

จะซื้อโน๊ต บุ๊ค ใว้ทำงานอะคับ ไม่ต้องเอา สเปค สูงมาก
    งบมีอยู่ 16k-20k อะคับ พอจะซื้อได้ไหม
    เเล้วขอถามไรหน่อยคับ อินเทอร์เน็ตแปบ ไวเรสนี้เค้าจะปล่อยสันญาน24ชั้วโมงป่าวคับ ตามโรงเรียนต่ายๆ ช่วยเเนะนำหน่อยคับ

ราคานี้ก็ซื้อแบบพอใช้ได้ครับ ถ้าไม่เล่นเกม ก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ

แต่ตัวเครื่องอาจจะหนักไปหน่อยครับ ไม่เหมาะกับการแบกไปไหนมาไหน

wifi นั้น ปกติปล่อยกันตลอด 24 ชม. หล่ะครับ

ซื้อตามความจำเป็นก็พอครับ

แรงมากมาย ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรครับ

Comment

ลองมองเปนพวก pentium M 7xx ราคานี้อาจจะต้องเพิ่มแรม (ส่วนมากจะได้ 512 ก้พอแล้วท่าเอาไปใช้งานจิงๆ) เรื่องความเรว cpu อย่าไปเครียดมาก ใช้งานจิงๆ ก้พอๆกัน สเปคดีมากก้ร้อนมากตามไปด้วย ขอให้เจอตัวที่ถุกใจ

Comment

น่าเพิ่มอีกซัก 1000-2000 เอาcore solo (bus 667) ประหยัดไฟแถมเร็วใช้ได้เลยอ่ะ

Comment

123

ของเรา
          ตัวนี้เพิ่งเอามาอ่า
          ของ ASUS A6R
          Celeron m
          จอ 15.1 มั้ง ไม่วาย
          256 mb
          60g
          ati 200 (ที่เอามาเพราะตัวนี้นี่แหละการ์ดจอแยกแต่ราคาถูกแต่ซีพียูไม่ค่อยแรง พอได้ๆ)
          เปิดได้อยู่ ประมาณ 3.30 ชม
          ไมร้อนนะ ออกแบบการระบายมาก็ ok นะ
          ใช้งานเล่นเกมก็โอนะ(ลองแค่ดอทเอนะ ตัวอื่นไม่กล้ากัว เพราะเหลือแรมแค่ 19x อ่า) อิอิ ถ้าใส่ 1g จาลื่นกว่านี้อ่ะ
          มันไม่ว่องเท่าไรแต่ถ้าเทียบราคากะการใช้งานของเราก็โอนะ

ปล แต่เวลาถือยังกะแบกก้อนหิน หุหุ
          Last edited by กบกระโดดไม่ไกล; 1 Dec 2006, 21:46:18.

Comment

ข้างบนน่ะ ผมว่าน่าสนนะครับ

Comment

Working...
            X