Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับรำคาญมากมาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับรำคาญมากมาย

คือว่า คอมพิวเตอร์ผมมันมีอาการแปลกๆคับคือถ้าหากเราเล่นเกมส์ที่ต้องการทรัพยากรมากๆ เช่น crysis COD4 มันจะมีเสียงดัง ติ๊ด,ปี๊ป,ตู้ด อะไรประมาณเนี้ย ตลอดเวลาที่เล่นเกมและดังเป็นช่วงๆ ถ้าเปิดลำโพงจะดังออกลำโพงถ้าปิดลำโพงมันจะไปดังออกที่บัสเซอร์ที่เครื่องด้วย แต่ไม่มีอาการค้าง หน่วงหรือจอฟ้าใดทั้งสิ้น ไอ้ครั้นจะปิดลำโพงก็ยิงหัวไม่ได้อารมณ์

ใครพอรู้วิธีแก้หรือพอรู้วิธีเข้าไปปิดเสียง พวกนี้ในวินโดว์ช่วยมาบอกผมทีคร้าบเจ้านาย.......
    Last edited by tineny; 22 Mar 2008, 19:14:11.

ดันครั้งที่1

ขอแค่บอกว่าจะปิดเสียงปี๊ปยังไงก็พอ ผมลองปรับใน regedit มันยังดังอยู่เลยคับ

Comment

ดันครั้งที่ 2 ก่อนไปเล่น crysis ต่อด้วยความรำคาญเสียงมากมาย

ช่วยผมทีคับ...................

Comment

ดันครั้งที่ 3 ไม่มีใครช่วยผมเลยหรอคับ

รบกวนคนผ่านมาช่วยดันต่อที

Comment

=v= ช่วย ดัน ให้น่ะค่ะ

อิอิ แรง ยิ่ง ไม่มี อยุ่

Comment

Originally posted by meekung555 View Post

=v= ช่วย ดัน ให้น่ะค่ะ

อิอิ แรง ยิ่ง ไม่มี อยุ่
            ขอบคุณคับ ยังรอคับตอบอยู่นะคับ

มะกี้เข้าไปเล่น crysis มาทนเสียงไม่ไหวเลิกเลย

Comment

ไฟไม่พอป่าวครับ ที่การ์ดจออะ ต้องต่อไฟเพิ่มมั้ยครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                ไฟไม่พอป่าวครับ ที่การ์ดจออะ ต้องต่อไฟเพิ่มมั้ยครับ
                ไม่ทราบเหมือนกันว่าไปไม่พอหรือป่าว เพราะของเดิมมัน 350วัตต์ ติดเคส เปลี่ยนเป็น 450 วัตต์ ของ dtect ก็ยังเหมือนเดิม ส่วนการ์ดจอผมมันไม่ต้องเสียบไฟเพิ่มอะคับ รอท่านถัดไปช่วยที

ขอแค่ปิดเสียงแจ้ง ก็ยังดีคับ รำคาญมากมายเวลาเล่นเกมส์

Comment

ลองเข้าไบออส แล้วไปปิดเสียงเตือนดูครับ

อาจจะเป็นที่ตั้งให้มีเสียงเตือนเมื่ออุณภูมิสูงเกิน แต่ ตั้งอุณภูมิไว้ต่ำไปน่ะครับ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                    ลองเข้าไบออส แล้วไปปิดเสียงเตือนดูครับ

อาจจะเป็นที่ตั้งให้มีเสียงเตือนเมื่ออุณภูมิสูงเกิน แต่ ตั้งอุณภูมิไว้ต่ำไปน่ะครับ
                    ขอบคุณคับเดี๋ยวไๆปลองทำก่อน

Comment

ไม่ได้คับ ไบออสผมมันไม่มีที่กำหนดอุณหภูมิเลยคับ และไม่มีที่ตั้งให้เตือนด้วย

ผมไปปิดเตือน error หมดแล้วด้วย ยังไม่หายเลยคับ

Comment

ดันให้

Comment

ไม่บอก spec จะมีใครรู้ไหมครับ

อาการเหมือน การตอบสนองของคีย์บอร์ดกับเมาส์ไม่ทันต่อมือเรา

จะมีเสียงพวกนี้ขึ้นมา เกิดขึ้นได้หลายกรณี เช่น การ์ดจอ spec ต่ำไป เล่นแล้วมัน หน่วง

GUI ทำงานไม่ทันต่อความไวของมือเรา

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                            ไม่บอก spec จะมีใครรู้ไหมครับ

อาการเหมือน การตอบสนองของคีย์บอร์ดกับเมาส์ไม่ทันต่อมือเรา

จะมีเสียงพวกนี้ขึ้นมา เกิดขึ้นได้หลายกรณี เช่น การ์ดจอ spec ต่ำไป เล่นแล้วมัน หน่วง

GUI ทำงานไม่ทันต่อความไวของมือเรา
                            ขอโทษคับที่ไม่บอกรายละเอียด แต่เสียงที่ดังขึ้นนี้ก่อนหน้านี้เคยเป็นมาแล้วและหายไปเพราะลองเปลี่ยน ไดร์เวอร์ แต่แล้วทำไมไม่รู้มันกลับมาอีก ลองเปลี่ยนรุ่นไดร์เวอร์ก็ไม่หายอะคับ ซึ่งตอนนี้แม้แต่เล่นเกม Luna online ยังมีเสียงเลยคับ

สเป็กเครื่องผมอาจจะช้าเกินกว่าจะเล่นเกม แต่ผมก็เล่น crysis จนจบนะคับ
                            cpu P4 2.0@3.1 ไฟ 1.650v
                            mobo p4s8x-x
                            ram 512*2 + 256 bus 400
                            vga ati 9600pro 256m
                            hdd st 160g
                            psu 450w dtect
                            Last edited by tineny; 23 Mar 2008, 14:05:30.

Comment

เข้ามาดันต่อเพราะมันยังดังอยู่

Comment

Working...
                              X