Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมี cpu ติดกับตัว m/b ผมจะแกะ cpu ออกมายังไงครับ socket 478 อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมี cpu ติดกับตัว m/b ผมจะแกะ cpu ออกมายังไงครับ socket 478 อ่ะครับ

ผมมี cpu ติดกับตัว m/b ผมจะแกะ cpu ออกมายังไงครับ socket 478 อ่ะครับ คืออยากลองเปลี่ยนดูแต่ทำไม่เป็นอ่ะครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ ไม่กล้าแกะเองกลัวว่าเดี๋ยวมันจะพัง m/b เป็น p4p800s-x ครับ ขอบคุณมากครับ ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีใหญ่ อิอิ

ช่วยเตอบกันหน่อยเร้ว

Comment

หมายถึงแกะซิ้งค์ CPU ออก หรือแกะ CPU ออกจากบอร์ดครับ

Comment

ก็ง้างตัวล็อกออกแล้ว แงะออกทีละข้างคับ อย่าดึงตรงๆเดี๋ยวมันหัก

Comment

ดึงเอียงออกทีละข้างเหมือน ท่าน kgb99 บอกอะครับเพราะถ้าดึงตรงๆมีโอกาสที่ขาหักได้ หรือไม่หักก็ลุ้นเกือบหัก

Comment

ขอบคุณครับท่าน เด๋วต้อลองดูครับ

ป.ล. ตอบท่านkingmax แกะ cpu ออกจากบอณืดครับผม

Comment

Working...
            X