Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่น้องแนะนำเกมส์ที่เหมือนหรือคล้ายกับ Sniper Elite / COD4(เน้นด้าน Sniper ครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่น้องแนะนำเกมส์ที่เหมือนหรือคล้ายกับ Sniper Elite / COD4(เน้นด้าน Sniper ครับ)

เล่น Sniper Elite จบหลายรอบแล้วครับ

หลังจากนั้นก็มาเล่น Call of Duty 4 เล่นจบไปหลายรอบแล้วเช่นกัน

ตอนนี้ไม่มีเกมส์อะไรจะเล่นแล้วครับ จริง ๆ ก็มีครับ แต่ไม่ชอบครับ ชอบแนว Sniper ซะมากกว่า

รบกวนแนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      เกมส์อะไรครับ

Comment

ฮา กลิ้งเลยครับ

เจอสไนเปอร์ตัวจริง

Comment

Originally posted by For Fun View Post
          เล่น Sniper Elite จบหลายรอบแล้วครับ

หลังจากนั้นก็มาเล่น Call of Duty 4 เล่นจบไปหลายรอบแล้วเช่นกัน

ตอนนี้ไม่มีเกมส์อะไรจะเล่นแล้วครับ จริง ๆ ก็มีครับ แต่ไม่ชอบครับ ชอบแนว Sniper ซะมากกว่า

รบกวนแนะนำด้วยครับ
          เกมส์นี้เลยครับ เป็นได้ 2 แบบ โดยการสลับกลับไปกลับมา ตามใจเรา ชอบแบบ sniper หรือว่า ปืนแบบล้างผลาญ "CONFLICT DENIED ops" เนื้อที่ 7G กว่าๆ

Comment

Originally posted by Picasso View Post
            ฮา กลิ้งเลยครับ

เจอสไนเปอร์ตัวจริง

Originally posted by anurock_core2 View Post
            เกมส์นี้เลยครับ เป็นได้ 2 แบบ โดยการสลับกลับไปกลับมา ตามใจเรา ชอบแบบ sniper หรือว่า ปืนแบบล้างผลาญ "CONFLICT DENIED ops" เนื้อที่ 7G กว่าๆ
            ขอบคุณครับ

น่าเล่นมากครับ คืนนี้โหลดเลยครับ

http://www.playpark.com/playtv/playt...ContentID=3671
            Last edited by For Fun; 22 Mar 2008, 20:11:14.

Comment

ลองเล่น Ghost Recon Advanced Warfighter 2 ยังครับ นี้ก็น่าจะใช้ได้เลยนะครับ ถ้าชอบ Sniper ก็เลือกได้
              แต่เกมยากส์พอสมควรถูกยิงไม่กี่นัดก็ตาย แต่สนุกดีครับ

Comment

Originally posted by jibby View Post
                ลองเล่น Ghost Recon Advanced Warfighter 2 ยังครับ นี้ก็น่าจะใช้ได้เลยนะครับ ถ้าชอบ Sniper ก็เลือกได้
                แต่เกมยากส์พอสมควรถูกยิงไม่กี่นัดก็ตาย แต่สนุกดีครับ
                ยังไม่เคยเล่นครับ

เดี๋ยวจะลองหามาเล่นครับ

Comment

ถ้าให้เลือกระหว่าง conflict denied op กับ ghost recon advance warfighter ผมเลือก Ghost recon แน่นอนครับ ส่วนตัวผมว่า conflict denied op ไม่หนุกเลยอะครับ ภาพก็ไม่สวย ghost recon ภาพสวยกว่า เล่นก็มันกว่านะครับ ถึงมันจะตายง่ายที่สุดในบรรดาเกมส์ fps ที่เคยเล่นมาก็เถอะ และส่วนใหญ่ผมก็ไม่สั่งลูกน้องให้มันวิ่งไปฆ่าเค้าหรอกครับ ผมก็เอาสไนเปอร์ ไปไล่ฆ่ามันทีละตัวจน จบด่านแล้วก็เรียกลูกน้องตามมาที่จุดนัด เหอๆ

Comment

เหมือนผมเลยไม่ค่อยใช้ลูกน้องสักเท่าไรเลย ใช้ M14 เก็บที่ละตัว บางครั้งให้ลูกน้องวิ่งล่อเป้าให้ 555+ หนุกดีคับ ยากดีด้วย

Comment

Originally posted by einepommes View Post
                      ถ้าให้เลือกระหว่าง conflict denied op กับ ghost recon advance warfighter ผมเลือก Ghost recon แน่นอนครับ ส่วนตัวผมว่า conflict denied op ไม่หนุกเลยอะครับ ภาพก็ไม่สวย ghost recon ภาพสวยกว่า เล่นก็มันกว่านะครับ ถึงมันจะตายง่ายที่สุดในบรรดาเกมส์ fps ที่เคยเล่นมาก็เถอะ และส่วนใหญ่ผมก็ไม่สั่งลูกน้องให้มันวิ่งไปฆ่าเค้าหรอกครับ ผมก็เอาสไนเปอร์ ไปไล่ฆ่ามันทีละตัวจน จบด่านแล้วก็เรียกลูกน้องตามมาที่จุดนัด เหอๆ
                      Originally posted by jibby View Post
                      เหมือนผมเลยไม่ค่อยใช้ลูกน้องสักเท่าไรเลย ใช้ M14 เก็บที่ละตัว บางครั้งให้ลูกน้องวิ่งล่อเป้าให้ 555+ หนุกดีคับ ยากดีด้วย
                      เกมส์ไหนมี Sniper ผมเล่นหมดครับ

สมัย Counter-Strike มาใหม่ ๆ ผมก็ถือแต่ 4-6 เด็กรุ่นใหม่ ๆ ไม่รู้จะทันรึเปล่า พอพัฒนาเป็น counter-strike source ก็เลิกเล่นพอดี
                      Last edited by For Fun; 23 Mar 2008, 01:22:46.

Comment

Originally posted by For Fun View Post
                        เกมส์ไหนมี Sniper ผมเล่นหมดครับ

สมัย Counter-Strike มาใหม่ ๆ ผมก็ถือแต่ 4-6 เด็กรุ่นใหม่ ๆ ไม่รู้จะทันรึเปล่า พอพัฒนาเป็น counter-strike source ก็เลิกเล่นพอดี
                        สมัยนั้น Counter-Strike ผมพึ่ง ป.4 เองครับ

อยากเล่นเหมือนกัน พวก สไนเปอร์ หลังจากดูเรื่อง shooter แล้วก็เล่น cod4 รู้สึกเหมือนตัวเองเป็น พลซุ่มยิงจริงๆ

Comment

Originally posted by naeza777 View Post
                          สมัยนั้น Counter-Strike ผมพึ่ง ป.4 เองครับ

อยากเล่นเหมือนกัน พวก สไนเปอร์ หลังจากดูเรื่อง shooter แล้วก็เล่น cod4 รู้สึกเหมือนตัวเองเป็น พลซุ่มยิงจริงๆ
                          ตอนนั้นผมอยู่ ปวช.2

ผมเล่น Half-Life ก่อน แล้วมาเล่น Counter ที่หลัง

จนมาตอนนี้ ไม่น่าเชื่อ เ้ค้ายังเล่น de_dust กันอยู่เลย ผมเห็นโคตรเบื่อเลยครับ

Comment

ตอนนั้นผมอยู่ ปวช.2

ผมเล่น Half-Life ก่อน แล้วมาเล่น Counter ที่หลัง

จนมาตอนนี้ ไม่น่าเชื่อ เ้ค้ายังเล่น de_dust กันอยู่เลย ผมเห็นโคตรเบื่อเลยครับ
                            เกมส์ COUTER STRIKE มันเป็นเกม แนว SHOOTER อัมตะครับ ผมว่าทุกร้านเกมส์ต้องมีเกมส์นี้อยู๋ทุกร้านเลยครับถ้าไม่มีมันก็ไม่ใช่ร้านเกมส์แล้วครับ

Comment

ด่าน อมตะ ครับ de_dust ส่วนด่านยอดฮิต ก็ untitled มันสุดแระ แต่เล่นไม่เกิน 8คนนะ คนเยอะแล้วมั่วเกิน

ปล.เริ่มเล่นตอนประมาณ ม.2 ตอนนั้นนี่ฮิตสุดๆ หลังเลิกเรียน ต้องไปเล่นทุกวัน ร้านนี่ต้องจองที่ตั้งแต่เที่ยง เหอๆ

Comment

Working...
                              X