Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกลำโพงให้ที งบ 2000 ของ ALTEC LANSING, CREATIVE, Microlab ขอ 2.1 นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกลำโพงให้ที งบ 2000 ของ ALTEC LANSING, CREATIVE, Microlab ขอ 2.1 นะครับ

ใครก็ได้ช่วยเลือกให้ทีเราเน้นฟังเพลง Rock Pop จะไปซื้อพรุ้งนี้แล้วนะครับ

ราคาไม่เกิน 2000 นะครับ เกินซัก 100-200 พอไหว

Comment

ALtec ATP3 2300 บาท เบสหนักดีลองฟังดูครับ เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก

Comment

ฟังเพลง เเนวไหนครับ ชอบเบสหนัก หรือ เเบบฟังนิ่มๆสบายหู

Comment

ทั้งหนักกับฟังสบายหูอ่ะ ส่วนมากชอบฟังเพลงแนว Pop มากกว่าอ่ะ

Comment

Altec Lansing VS4121 ตัวนี้เสียงเป็นไงบ้างอ่ะ

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่ VS2421 เสียงดีกว่า VS4121 เยอะเลยครับ เเต่ดอกซับมันเล็กกว่านะ
              ฟังเพลงเพราะ ฟังนานๆเเล้วสบายหู เด่นเสียงกลาง เบสไม่หนักออกนุ่มลึก

Comment

เบสไม่ค่อยหนักใช่ปะ เราขอแบบว่าฟังเพลงแบบสบายหูอ่ะ

Comment

เสียงเบสมันนุ่มลึกใช่ปะ

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
                    เสียงเบสมันนุ่มลึกใช่ปะ
                    เสียงมันนุ่มนวล นั่งฟังนานๆได้ เเต่ลองไปฟังดูก่อนนะ เเต่บอกตรงๆ ว่าชอบมากกว่า MX5021 อีก
                    VS2421 ฟังเเล้วนุ่มหูกว่าเยอะ ถ้าไม่เน้นเปิดดังมากๆ กับอัดเบสหนักๆนะ ตัวนี้เหลือเฟือ
                    กลางเเหลมทุ้มเข้ากันได้ดี เสียงนักร้องเวลาฟังเพลงเด่นชัดมาก

Comment

แล้วตัวที่เราว่าเสียงนี่ ok ปะ

Comment

Altec Lansing VS4121 ตอนไปซื้อลองเปิดเทียบกับ VS2421

ตอนเเลกใช้ MX5021 อยู่เเต่ไม่ชอบเสียง เบสมันหนักเกิน เเหลมก็เเหลมเกิน กลางไม่ค่อยชัด VS2421 ฟังนุ่มกว่าเยอะ

VS4121 เบสมันไม่ลึกออกบวมๆ ขนาดดอก 6.5 นิ้วนะ เสียงกลางบี้ๆ ฟังเเล้วไม่ชัด
                        VS2421 เบสลึกนุ่ม 5.2 นิ้วเองเเต่เบสเเน่นเกินตัวจริงๆ กลางชัดกว่ามากๆ เสียงใสกว่าเยอะ
                        ถ้าเลือก 2 ตัวนี้ VS2421 เสียงกินขาด
                        เเต่จะเเพงกว่า 400 ได้นะ

Comment

แล้วลำโพงของ Microlab X3 2.1 เสียงไม่ดีหรอ
                          มันเหมาะกับเพลงแนวไหนอ่ะ

Comment

X3 เบสเเน่นเเละลึกดีมาก เเต่เสียงกลางจะน้อยหน่อยนะ หนักไปทางเเหลม ตัวนี้ดีกว่า VS4121 ชัว
                            เเต่ถ้าจะเอาฟังเพลงเพราะๆผมก็ยังเลือก VS2421 เเล้วเเต่คนชอบนะ ผมชอบเสียงนุ่มๆ เสียงนักร้องชัดๆ
                            VS2421 ราคาอยู่ที่ 2800-3290 เเล้วเเต่ร้าน
                            Last edited by Nutte; 14 Jun 2010, 19:17:54.

Comment

อืมๆ
                              X3 เสียงมันหนักไปทางเบสใช่ปะ
                              ส่วน VS4121 มันเน้นฟังสบายๆใช่ปะ

Comment

Working...
                              X