Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fat32 กับ NTFS ต่างกันยังไงครับอันไหนน่าดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fat32 กับ NTFS ต่างกันยังไงครับอันไหนน่าดีกว่ากันครับ

HD เป้น SATA2 อ่ะครับ แบบไหนดีน่าใช้กว่ากันขอครับ

คือใน Windows บังคับ Format เป็น NTFS อย่างเดียวเลยครับ

แต่ Fdisk กับ Ghost(ไม่แน่ใจ) มองแต่ Fat32 อ่ะครับ

ถ้า HDD ที่ใช้งานขนาดใหญ่กว่า 136 GB ใช้ NTFS จะมีประสิทธิภาพที่ดีกว่าครับ

Comment

NTFS ครับ ดีกว่าเห็นๆ

Comment

ถูกต้องแล้วครับ ผมใช้ NTFS ไวดี

Comment

ถ้า HDD ที่ใช้งานขนาดใหญ่กว่า 136 GB ใช้ NTFS จะมีประสิทธิภาพที่ดีกว่าครับ
          แล้วส่วนเรื่องการ Ghost กับการ Fdisk อ่ะครับ ทำได้เปล่าครับ รู้สึกว่า Dos จะมองไม่เห็น NTFS น่ะครับ

พอมีวิธีสอน Ghost+Fdisk+Format ของ SATA2(NTFS)ไหมครับ มันจาต่างกับ Fat32 เยอะเลยอ่ะครับ
          Last edited by ICU_ZaD; 22 Mar 2008, 20:40:46.

Comment

ลืมบอกไำปครับ

ผมมี แค่ DVD-RW เองครับ

ไม่มี Floopy Disk น่ะครับ

Comment

Ghost ก็ใช้เวอร์ใหม่ๆก็จะเห็นเหมือนกันคับ

Format ก็ใช้ pratition magig คับ หรือจากแผ่นวินโดว์ก็ได้

fdirk นี่ไม่ได้ใช้มา 5 ปีแล้วคับ จำโค๊ตไม่ได้สักตัวแล้ว

Comment

Working...
              X