Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมลดความเร็วพดลม cpu, แล้วพอรีเครื่องใหม่ก็ลดเท่าเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมลดความเร็วพดลม cpu, แล้วพอรีเครื่องใหม่ก็ลดเท่าเดิม

ผมใช้ speedfan มันลดได้เงียบเลยแต่พอรีเคื่องใหม่มันก็ดังเหมือนเดิม
    อยากทราบว่ามีโปรแกรมที่ช่วยลดแบบอัตโนมัติมีหรือป่าวครับ หรือ speed fan มันทําได้
    สอนวิธีทําด้วยนะครับขอบคุณครับ

ลืมไป
    cpu intel pentium d 805 พัดลมดังมากๆ
    m/b asus p5vdc-x

ลาก shortcut ของโปรแกรม ไปใส่ในโฟลเดอร์ start up ที่ปุ่ม start ครับ แล้วเปิดเครื่องมันจะมาเอง

Comment

แต่ว่ามันก็ต้องมาปรับลดมันอีกอะครับทํายังไงให้มันรันแล้วลดรอบทันทีเลยไม่ต้องไปกดลดอะครับ

Comment

Working...
      X