Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B (P5E3 ใส่DDR3(1GB x 2)) กับ MAXIMUS FORMULA ใส่ DDR3(1GB x 2) ไหนดีกว่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B (P5E3 ใส่DDR3(1GB x 2)) กับ MAXIMUS FORMULA ใส่ DDR3(1GB x 2) ไหนดีกว่

ลองช่วยผมเลือกทีนะคับ เด๋วสิ้นเดืเงินเดือนอนออกจะไปซื้อ แล้ว
    Asus MAXIMUS FORMULA ใส่แรม Gskill 2HK/1066 2GB(1GBx2) ไหนดีกว่า
    Asus MAXIMUS FORMULA ใส่แรมGskill 4PK/1066 4GB(2GBx2) ไหนดีกว่า
    Asus P5E3 ใส่แรม DDR3 F3-10600CL9D-2GBNQ (1GB x 2) ไหนดีกว่า
    ระหว่างสามอันนี้ช่วยบอกเหตุผลด้วยนะคับ
    แล้วก็กรุณา แนะนำ Psu ด้วย ระหว่าง Enermax Lt 620 7,500 Bath
    กับ Thermaltake tp 700watt 5,500 Bath ดูจะระบบแล้วเค้าบอกกันมาว่า Enermax
    มันประหยัดไฟ กับระบบภายในดีกว่าช่วยเลือกด้วยนะคับ

เรื่องบอร์ด ส่วนตัวชอบ ข้อ 3 เพราะ ddr3 กำลังมาแรง ส่วน psu ถ้าเรื่องความละเอียดของเนื้องานต้องยกให้ enermax สายไฟทำมาก็ดีกว่า ส่วนของ TT เนื้องานมันหยาบกว่าครับ ดูแค่ตัวบอดี้ก็พอ แต่แน่นอนว่าของที่ดีกว่า มันย่อมแพงครับ ตอนแรกที่ผมจะซื้อ psu ก็มองไปทางฝั่ง tt เหมือนกันแต่พอเห็นของจริงก็ยอมแพ้enermax ครับ

Comment

Asus MAXIMUS FORMULA DDR2 Vs. Asus P5E3 DDR3อันไหนดีกว่ากัน ?

Originally posted by l2aF4el View Post
      ลองช่วยผมเลือกทีนะคับ เด๋วสิ้นเดืเงินเดือนอนออกจะไปซื้อ แล้ว
      Asus MAXIMUS FORMULA ใส่แรม Gskill 2HK/1066 2GB(1GBx2) ไหนดีกว่า
      Asus MAXIMUS FORMULA ใส่แรมGskill 4PK/1066 4GB(2GBx2) ไหนดีกว่า
      Asus P5E3 ใส่แรม DDR3 F3-10600CL9D-2GBNQ (1GB x 2) ไหนดีกว่า
      ระหว่างสามอันนี้ช่วยบอกเหตุผลด้วยนะคับ
      แล้วก็กรุณา แนะนำ Psu ด้วย ระหว่าง Enermax Lt 620 7,500 Bath
      กับ Thermaltake tp 700watt 5,500 Bath ดูจะระบบแล้วเค้าบอกกันมาว่า Enermax
      มันประหยัดไฟ กับระบบภายในดีกว่าช่วยเลือกด้วยนะคับ

Comment

ผมรู้สึกว่าราคาDDR2 กับ DDR3 มันต่างกันสองเท่าเลยมั้ง
        DDR2 แรมGskill 4PK/1066 4GB(2GBx2) ถ้าซื้อสองอันมันจะ 8Gb ไหม(2Gb x 4)
        ขอบคุณมากที่ตอบให้นะคับ
        ปล.จาซื้อคอมอยู่แร้ว

Comment

อืม แรงจริงๆ

Comment

แง้ว แง้ว แง่ม อาไรหว่า ?

Comment

ผมอยากรู้ ว่าชิบเซ็ต X38 , P35 , Nforce 680i อันไหนดีที่สุดครับแนะนำM/B ที่ซับพอร์ตกับ Q6600 หน่อยนะครับ

Comment

งบไม่เกี่ยงเรื่อง แรง
                ปล.โบนัสออกเมษาพอดี ฮุฮุ

Comment

Working...
                X