Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอปรึกษาเรื่องจัดสเปคคอมหน่อยครับ พี่ๆ ขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอปรึกษาเรื่องจัดสเปคคอมหน่อยครับ พี่ๆ ขอบคุณครับ

ผมอยากจัดชุด micro atx สักชุดเพื่อดูหนัง hidef,dvd,ไฟล์นามสกุลแปลกๆ ฯลฯ ผ่านทีวีครับ (เอาแบบลื่นๆ ภาพคุณภาพนะครับ) ทีวีที่ใช้อยู่ตอนนี้ sony da32 ครับ
    อยากสอบถามหน่อยครับว่าสเปคที่ผมจัดไว้สามารถเล่นหนัง hidef ได้ดีมั้ยครับ หรือส่วนไหนเกินความจำเป็นเกินไปก็ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

cpu : Intel Core2 Duo E4500 2.2GHz

mb : XFX "MG-630i-7109" nForce 630i
    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4342

ram : Gskill 2PK/800 2GB CL 4-4-4-12

vga : POWERCOLOR HD 3650 512MB DDR3 Xtreme

hd : WD Caviar RE WD500ABYS 500GB SATA-II 16MB NCQ

ต่อนะครับ การต่อเข้าทีวีรุ่นที่ผมใช้ต่อแบบไหนดีกว่ากันครับระหว่างสายแปลงเป็น component ที่แถมมากับการ์ดจอกับ สาย vga to 5rca ครับ

ขอบคุณทางเวบ OCZ มากครับ ไม่ได้ตามเรื่องสเปคคอมมานานมากครับไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแล้วครับ พอดีนึกขึ้นมาได้ว่ามีเวบนี้เป็นเพื่อนสมัยก่อน เอิ้กๆๆ ขอบคุณมากครับ

ผมว่าลองดูเมนบอดตัวอื่นดีกว่าคับ

Comment

Working...
    X