Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรด เครื่องเก่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรด เครื่องเก่าครับ

สเปคเครื่องของผมตอนนี้
    เมนบอร์ด ASUS - P5VD1-X (Socket 775 LGA)
    CPU P4 2.8G @ 3.2G
    แรม DDR1 Kingston PC3200 - 512 2 ตัว
    การ์ดจอ 7300LE 256MB

อยากจะเปลี่ยน เมนบอร์ด (อยากได้ของ ASUS)
    CPU แล้วแต่จะจัดให้
    แรม แล้วแต่จะจัดให้
    การ์ดจอ ต้องเปลี่ยนไหม
    จอมีแล้วครับ
    งบ 10,000

เล่นเกมหนักๆบ้างบางครั้ง พวก Call of Duty 4,NSF:Prostreet

ถ้าเอาพวกเมนบอร์ด CPU แรม ไปขายด้วยจะได้ประมาณเท่าไรครับ
    Last edited by nForce; 22 Mar 2008, 22:46:30.

จะเอาไปทำอะไรละครับ บอกงานที่ทำสักอย่างซิครับ

Comment

ถ้าเปงผม น้า

M/B: GigaByte GA-P31-DS3L = 2700
      ram: kingston 1G*2 = 1300
      VGA: GF 9600GT = 6000

น่าจะ 10K พอดีอ่ะคับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า cpu จะได้อ่ะป่าว แต่ผมว่าพอไหวอ่ะคับ

รอผู้เชี่ยวชาญดีก่า ^^!

Comment

ไหวงับ แต่ อืด นิดโหน่ย

Comment

ระวัง PSU ไม่ใหว

Comment

Originally posted by lovemooka View Post
            ถ้าเปงผม น้า

M/B: GigaByte GA-P31-DS3L = 2700
            ram: kingston 1G*2 = 1300
            VGA: GF 9600GT = 6000

น่าจะ 10K พอดีอ่ะคับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า cpu จะได้อ่ะป่าว แต่ผมว่าพอไหวอ่ะคับ

รอผู้เชี่ยวชาญดีก่า ^^!
            Spec นี้เลยใช่ปะ cpu เดิมไปก่อน

Comment

จิงๆคับ
              ระวัง psu ไม่ไหว ไปทั้งเครื่องเน้อ

Comment

Working...
              X