Announcement

Collapse
No announcement yet.

DELL Inspire 1420 ลง XP ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DELL Inspire 1420 ลง XP ไม่ได้ครับ

เป็นไรไม่รู้ทีแรกนึกว่าไม่ได้ตั้งโหมด DVD Boot

แต่เข้าไปดูใน Bios ก็ตั้ง DVD Rom บู้ตอันแรก Internal HDD เป็นอันที่ 2 และนอกนั้นก็ 3/4/5 ตามลำดับ

พอบู้ตเข้าแผ่นสักพักจนจะมาถึงหน้าให้แบ่ง HDD มันกลับขึ้นว่า F3 Quit "ดำเนินการต่อไม่ได้ ให้แน่ใจว่า HDD "ของคุณ On อยู่หรือไม่....."

บ้าป่าววะ ผมลองเข้าไปสลับตำแหน่งของที่จะบู้ตใน Bios แล้วลงใหม่ๆๆๆ ตั้งหลายรอบ มันก็ตัดมาที่หน้า F3 ตลอดเลย

ยังลง XP ไม่ได้เลยครับ เครียดมาก

ออ รู้แล้วครับ

มันเป็นที่แผ่นผมเอง เก่าไป ตัว 2006 V.3

ไม่มีไฟล์เกี่ยวกับ SATA มันเลยเรียก HDD ขึ้นมาให้เราแบ่งไม่ได้

ตอนแรกคิดมาก นึกว่ามันบล้อกไม่ให้ลงแผ่นปลอมซะอีก

Comment

Working...
    X