Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2 VGA

สวัสดีครับ
    ผมขอถามหน่อยสิครับว่า
    ถ้ามีการ์ดจอไม่แรง 1 ตัว แล้วเล่นเกมกระตุกนิดๆ เอาอีกตัวมา Crossfire จะดีขั้นไม๊ครับ

ขอบคุณครับ

ปล. อยากเอา Mainboard 780G + 3450 เพราะลอง 3450 ตัวเดียวแล้วอืดๆนิดๆ

ในความเห็นของผมนะครับผมคิดว่าถ้าเป็น VGA รุ่นล่างๆผมว่าเอามา CF ดูจะไม่คุ้มเอานะครับสู้ซื้อรุ่นสูงๆไปตัวเดียวเลยจะเห็นผลที่ดีกว่าอีกนะครับผม ยังไงรอท่านอื่นเพิ่มเติมอีกทีนะครับ

Comment

การ cf ข้ามรุ่นนะครับ
      สมมุติว่าเรา มี2900xt กัน 2600xt เอามา cf กันจาทำงานได้ครับแต่ว่าระบบจะทำให้ 2900 วิ่งเท่ากับ 2600 ครับ
      ดังนั้นถ้า เอาตัวท๊อปมา cf กับตัวต่ำสุด เท่ากับว่าเรามี การ์ดจารุ่นเก่าๆ 2 ตัว cf กันอยู่ครับ

อันนี้ถ้าผมพูดผิดไปก้อให้ท่านอื่นช่วยชี้แจงด้วยครับ เพราะนี่คือความเข้าใจของผม

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X