Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม power ซัพพรายไม่หมุนค่ะ แก้ไขอย่างไรดีคะ เครื่องร้อนเป็นไฟเลยค่ะ ระบายอากาศไม่ไ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม power ซัพพรายไม่หมุนค่ะ แก้ไขอย่างไรดีคะ เครื่องร้อนเป็นไฟเลยค่ะ ระบายอากาศไม่ไ

พัดลม power ซัพพราย ตันค่ะ ไม่มีลมออกมาเลย มันคงจะหยุดหมุน ไปแล้ว แก้ไขอย่างไรดีคะ เครื่องร้อนเป็นไฟเลยค่ะ ระบายอากาศไม่ได้เลยค่ะ

แล้ว ช่อง usb ที่ติดมากับเคสก็เสียด้วยค่ะ แก้ไขอย่างไรดีคะ

ต้องเปลี่ยน power ซัพพรายหรือไม่ แล้วถ้าต้องเปลี่ยน power ซัพพราย ควรซื้อเคสใหม่ไปเลย
    ที่มี power ซัพพราย ติดมาด้วย หรือ ซื้อ power ซัพพรายแยกต่างหาก กับเคส หรือ ไม่คะ

power ซัพพราย ที่มี 500 วัตรดีๆราคาเท่าไหร่ของยี่ห้ออะไรคะ
    หรือ เคสดีๆ ราคาเท่าไหร่คะ

Originally posted by กิริยาพร View Post
    พัดลม power ซัพพราย ตันค่ะ ไม่มีลมออกมาเลย มันคงจะหยุดหมุน ไปแล้ว แก้ไขอย่างไรดีคะ เครื่องร้อนเป็นไฟเลยค่ะ ระบายอากาศไม่ได้เลยค่ะ

แล้ว ช่อง usb ที่ติดมากับเคสก็เสียด้วยค่ะ แก้ไขอย่างไรดีคะ

ต้องเปลี่ยน power ซัพพรายหรือไม่ แล้วถ้าต้องเปลี่ยน power ซัพพราย ควรซื้อเคสใหม่ไปเลย
    ที่มี power ซัพพราย ติดมาด้วย หรือ ซื้อ power ซัพพรายแยกต่างหาก กับเคส หรือ ไม่คะ

power ซัพพราย ที่มี 500 วัตรดีๆราคาเท่าไหร่ของยี่ห้ออะไรคะ
    หรือ เคสดีๆ ราคาเท่าไหร่คะ
    ใจเย็นๆจ้า.... เครื่องร้อน แต่คนใช้ใจเย็นๆนะจ๊ะ

-- พาวเวอร์ตัวนี้ใช้มานานยังจ๊ะ ติดเคสมาใช่ไม๊ ถ้าไม่เกินปี ลองแกะไปเคลมกะร้านที่ซื้อมาดูก่อน
    -- แต่ถ้านานเกิน ก็ลองแกะมาเปลี่ยนพัดลมดูก่อน พาวเวอร์อาจจะไม่เสีย เพราะ จขกท. บอกว่าเครื่องร้อนเป็นไฟ แสดงว่ายังจ่ายไฟได้ ถ้าทำไม่เป็นก็ให้ช่างทำก็ได้ ค่าแรงไม่แพงหรอกไม่น่าเกินร้อยนิดๆ
    -- แต่ถ้าอยากสบายใจแต่ลำบากกระเป๋า ก็ซื้อใหม่ไปเลย เอาแค่พาวเวอร์อย่างเดียวดีกว่า เพราะเคสไม่ได้ผิดอะไรด้วย แถมยังได้ของดีกว่าที่ติดเคสมาอีกนะ
    -- ชอง USB หน้าเคส ต้องลองถอดปลั๊กที่จั๊มกะเมนบอ์ดมาไล้สายแล้วเสียบใหม่ดูก่อนอ่ะจ่ะ ถ้าไม่เวิ๊ก ก็ลองเปลี่ยนพินที่เสียบเป็นพินอื่นดู (ไล่จาก FUSB1 ไป FUSB2)
    -- สเปกแรงหรอครับ หรืออุปกรณ์เยอะถึงขนาดต้องเล่น 500w กันเลย ถ้าให้แนะนำก็ Enhance CoolerMaster หรือไม่ก็ ASUS อ่ะจ่ะ ราคาไม่แพงแล้วเดี๋ยวนี้

Comment

พาวเวอร์ ใช้มาไม่นานค่ะ มันประกันปีเดียวเองค่ะ เลยเคลมไม่ได้แล้วละค่ะ มันเกินเวลา ก็ เสียเลยค่ะ
      มันใช้ไฟ 500 w เนื่องจากมันต่ออุปกรณ์ พ่วงหลายอย่างนะค่ะ
      ช่อง USB ตัวมันขาหักนะค่ะคือคาดว่าจะเกิดจากการเสียบอุปกรณ์ รุนแรงไปหน่อยนะค่ะ ไม่รู้ถอดเปลี่ยนได้ไหมคะ

Comment

psu ถ้าไม่อยากเปลี่ยนก็หาซื้อพัดลม 12V ขนาดเท่ากัน ไปให้ช่างเปลี่ยนให้ครับ แป๊บ ไม่น่าจะนาน
        usb ถ้าไม่อยากเปลี่ยนเคสก็หาหัว usb ใหม่ครับ ไม่รู้ว่าร้านช่างจะมีหรือป่าว แต่บ้านหม้อเพียบเลย

Comment

เปลี่ยน psu ไปเลยให้ช่างทำไม่คุ้ม นอกจากทำเอง

Comment

Working...
          X