Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับบอร์ด Asus P4S8X-X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับบอร์ด Asus P4S8X-X

บอร์ดรุ่นนี้รองรับ cpu prescott 533 หรือ cpu บัส 800 มั้ยครับ
    จากคู่มือบอกรองรับ Hyper Treading ด้วย
    หรือว่าต้องแฟลชไบออสก่อนหรือเปล่าครับ

ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเอา 2.4A Prescott, 2.8E หรือ 2.4C มาใส่จะได้หรือเปล่า

ตามสเปคถ้าเป็น Socket 478 ก็ใส่ได้หมด แต่รองรับแค่ bus 533

Comment

แนะนำให้ไปหา p4p800มือ2ที่1000ทิพดีกว่าครับ ตัวที่ให้มาเปงชิปsisทำงานเลวร้ายมากๆ ผมกล้าพูดเพราะเคยใช้มาแล้วทั้งคู่ครับ

Comment

http://www.wei.cl/catalogue/product....ode=MBPEN01322
        ---------------------------
        เห็นในเว็บนี้บอกว่าไม่รองรับ celeron D คอร์ prescott บัส 533 ครับ
        ---------------------------
        ซึ่งถ้าเป็นอย่างงั้น บอร์ดตัวนี้น่าจะรองรับแค่ซีพียูคอร์ วินราเมท และนอร์ทวูด เท่านั้นครับ

Comment

บอร์ดรุ่นนี้ยังไม่รองรับ cpu Prescott และ cpu bus 800 ครับ
          ยังรองรับแค่ cpu bus 533 ตัวเก่าเท่านั้นและถึงแฟลชไบออสก็ยังไม่รองรับ
          รุ่นที่บอร์ดรองรับต้องเป็น chip 648FX ขึ้นไป

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

อดเลย

Comment

Working...
            X