Announcement

Collapse
No announcement yet.

Alienware area-51 M15X ง๊ามงามม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Alienware area-51 M15X ง๊ามงามม

ราคาแค่ 1,799$ ทำไมไม่มีคนเอาเข้ามาขายฟระ

มีตังค์จ่าย แต่ดันไม่มีคนขายซะงั้น (o_O")

http://www.alienware.com/product_det...de=SKU-DEFAULT
    Last edited by Big; 5 Dec 2009, 16:23:22.

อีกด้่าน
    Last edited by Big; 5 Dec 2009, 16:23:22.

Comment

1799 * 32 = 57568

ดูจากสเปค คุ้มกับความแรงเลยนะเนี้ย

Comment

นั่นจิคับ ก้อราคาแค่ 57,568.-

N/B ราคานี้ในบ้านเราสเปคยังไม่ได้เท่านี้เลย

รอคนใจถึงนำเข้ามาขายอยู่อ่ะ

JIB /TKcom /HardWare House สนใจทำตลาดกันมั้ยค้าบบบ

Comment

สงสังเขาทำขายให้ Alien
          มนุษย์โลกคงไม่ได้ใช้
          Alienware เเบบต่างดาว

Comment

งามแท้....สุดยอด

Comment

เพิ้งรู้...

พอดีพี่ชาย (ลูกน้า) เค้าเป็นนักบินของการบินไทยอ่ะครับ มีโอกาสได้ไปเมกาบ่อย

ผมว่าเรามารวมตัวกันซื้อมั้ยครับ ฝากเค้าหิ้วมาหลายๆเครื่อง จะถูกกว่ามั้ย แต่กลัวเจอค่าด่านขาเข้าเหมือนกัน

เค้าว่าเครื่องเดียวไม่โดน แต่ถ้าหลายเครื่องผมก้อไม่แน่จัย

Comment

หนาได้ใจเลยนะครับ

Comment

ไฟเรืองแสงที่แถบสัมผัสทุกอย่างรวมทั้งที่คีย์บอร์ดเปลี่ยนสีได้ตามใจเรานะครับ ไม่ใช่มีสีฟ้าสีเดียว

ดูที่เว็บละกัน เข้าตรงหัวข้อ Design และจะอยู่ด้านขวาล่าง

http://www.alienware.com/product_det...de=SKU-DEFAULT

Comment

ที่มันไม่เอามาขายเพราะ

ไม่มีตัวแทนจำหน่ายที่ใจกล้า และเงินถึงเอามาเปิดลงทุน

เพราะกลัวเจ๋ง

เจ้าเอเลี่ยนน่ะ มันมีแต่ระดับบน ราคามันเลยสูง

ถูกสุดก็ 30000 + ละ

แล้วยี่ห้อก็ไม่เปนที่รู้จักมากมาย

เฉพาะในวงการเท่านั้น ซึ่งทำให้ลูกค้ามันน้อยไง

อย่า Sony ขายได้เพราะยี่ห้อเท่านั้น กับความหรู หรูเพราะยี่ห้อ

ถ้าคุณทำ Acer ให้หรูแบบ MAC แต่ยี่ห้อมันไม่หรูมันเลยดูด้อยกว่าเยอะจริงมะ

เพราะงั้นที่ไม่เอามาทำการค้าเพราะ บ้านเรามันยังติดที่ยี่ห้อ กับราคาถูก

ไม่ได้ติดที่ คุณภาพสมราคา

^^

ความคิดเห็นครับ ก็แค่นั้น

Comment

อ่อๆ เกือบลืม ไอ้เจ้าตัวเนี้ยสามีของย่าผมที่อยู่เมืองนอก (อเมริกา)

เขาเป็นหนึ่งในผู้ออกแบบและผลิตช้นส่วนส่งให้

เคยถามถึงเจ้าตัวนี้เหมือนกัน เค้าบอกว่าขนาดที่อเมกานะ ยังขายไม่ดีเลย

ที่ขายดีจะเป็น MAC Toshiba DELL เจ้าตัวนี้เหมือนของแปลกอะ เหอๆ

แล้วก้บอกว่า วัสดุที่ใช้ทำ ดีกว่า MAC AIR อีกน้า

Comment

ราคาแค่ 1,799$ ทำไมไม่มีคนเอาเข้ามาขายฟระ

เป็นราคารุ่นที่อ่อนที่สุดของมันนะครับ

ถ้าจัดแบบสุดทีนเลยนะ

มาดูกัน

อ่อ แล้วก็ไอ้ไฟอะ มันเปลี่ยนเองไม่ได้นะครับ

ต้องเลือกตอนสั่งซื้อไม่ใช่เปลี่ยนสีเล่นได้

อะ บวกละ ไม่รวมพวกเกม โปรแกรมนะ

$6,785.00 เองห้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไอ้ 1799 น่ะได้แค่ 8600GT Ram 2g T7100 HDD 160GB 7200RPM DVDRW+- 15.4 นิ้ว ธรรมดาๆ

พอเป็น 6785 ปั๊บมาดู

15.4" WideUXGA 1920 x 1200 LCD (1200p) [+$300 or $9/mo.]

512MB NVIDIA® GeForce® 8800M GTX [+$500 or $15/mo.] The World's Most Powerful Mobile Gaming GPU!

Intel® Core™ 2 Extreme X9000 2.8GHz (6MB Cache 800MHz FSB) [+$900 or $27/mo.]
                        The world’s most powerful mobile processor!

With Express Card Media Center Remote Control [+$50 or $2/mo.]

4GB Dual Channel DDR2 SO-DIMM at 667MHz – 2 x 2048MB [+$200 or $6/mo.]

Intel® Turbo Memory (1GB) – Accelerate Data Transfer Speed
                        Available on Windows Vista Only! [+$50 or $2/mo.]

64GB Solid State Drive [+$950 or $29/mo.] Nearly Instant Data Access Technology!

200GB 7200RPM (16MB Cache) Smart Bay [+$325 or $10/mo.]

2x Dual Layer Blu-ray Disc Burner (BD-R, DVD±RW, CD-RW) [+$400 or $12/mo.]

Internal Intel® Wireless 4965 a/b/g/Draft-N Mini-Card

External Creative X-Fi Xtreme Audio Card [+$99 or $3/mo.]

AlienFX® Illuminated Keyboard [+$50 or $2/mo.]

Belkin® AC Anywhere 300W Vehicle Outlet Adapter [+$45 or $2/mo.]
                        Razer Lachesis™ Mouse [+$70 or $3/mo.]
                        Alienware® Odyssey Backpack [+$89 or $3/mo.] Alienware Recommends!
                        Alienware® Ozma 7™ Headphones with S-Logic™ Technology [+$199 or $6/mo.]

3-Year AlienCare Toll-Free 24/7 Phone Support w/ Onsite Service [+$300 or $9/mo.]
                        Alienware Recommends!

$6,586.00 as low as $198/mo.*
                        Price is before all applicable rebates. Free Shipping²
                        After $0 instant rebate
                        and price reduction.
                        After $0 mail-in rebate.

ไม่ได้เลือกโปรแกรมเท่านั้น ที่เหลือเอาแบบสุดยอดหมด

แบบนี้ใครจะใช้ล่ะ

เศรษฐีเท่านั้น

ไม่ก็คนธรรมดาก็ใฃ้

แต่ซื้อ PC ดีกว่าไหม

แต่ชอบพกพา ไม่เป็นไร เงินใคร เงินมัน

ผมคิดว่าไม่คุ้ม เหอๆ หรือว่าคุ้มเอาเห้

$6,586.00 * 32

210752 บาท เอง ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เองนะ เอง ก๊ากๆๆๆๆๆ

Comment

คุณ oiloffline

ถึงไงผมก็ได้ซื้อในราคา 1,799$ แค่นั้นล่ะ ผมมั่นใจ

พวกบวกราคามั่วๆไปถึง 6 พันเหรียญผมคงไม่ได้ซื้อหรอกนะ หุๆ

ในบ้านเราอย่างน้อยก็มีคนต้องการมันนะครับ อย่างน้่อยๆ ก็คนในบอร์ดนี้ไง

อีกอย่างแม้ว่า จะไม่มีใครใช้ ผมใช้เพียงคนเดียวในประเทศก็ดี แม่งไม่มีใครเลียนแบบ เจ๋งว่ะ ชอบๆ

Comment

Originally posted by Big View Post
                            คุณ oiloffline

ถึงไงผมก็ได้ซื้อในราคา 1,799$ แค่นั้นล่ะ ผมมั่นใจ

พวกบวกราคามั่วๆไปถึง 6 พันเหรียญผมคงไม่ได้ซื้อหรอกนะ หุๆ

ในบ้านเราอย่างน้อยก็มีคนต้องการมันนะครับ อย่างน้่อยๆ ก็คนในบอร์ดนี้ไง

อีกอย่างแม้ว่า จะไม่มีใครใช้ ผมใช้เพียงคนเดียวในประเทศก็ดี แม่งไม่มีใครเลียนแบบ เจ๋งว่ะ ชอบๆ
                            ไม่มีใครอยากเลียนแบบ เพราะเค้าคิดถึงเรื่องเวลาประกันครับ

พังที ส่งนอกไปซ่อม เหรอ

หรือซ่อมในประเทศ ก็โดน charge ไปเถอะ

ยกเว้นแต่จะอยู่ที่โน่นเลยจริงๆ ก็น่าซื้อครับ

Comment

อีกอย่างผมว่าถ้าใช้ alienware แล้วไม่เอา spec แบบสุดๆ มันไม่ค่อยดูมีความเป็น alienware เท่าไหร่เลยครับ

ดีแค่อวดสาว เหมือน macbook [เครื่องจำอวด] ล่ะครับ

ดีกว่า macbook หน่อยก็แค่ การ์ดจอมัน เพราะ macbook [เครื่องจำอวด] การ์ดจอมัน intel X3100 ซึ่งทำ***ไรไม่ได้เลย

Comment

Working...
                              X