Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีความจำเป็นแค่ไหนที่ต้องเปลี่ยน Sink ที่ให้มากับ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เปลี่ยน
    ลดความร้อนจากเดิม
    เสียง ลม เบากว่าเก่า
    งดงาม ขึ้นมาหน่อยนึง
    ไม่เปลี่ยน
    ใช้ได้ ไม่มีปัญหายุ่งใจ
    ใช้ได้ ไม่เปลืองตังค์
    ใช้ได้ ไม่เกี่ยวกับ........

Comment

คงเป็นความพอใจของแต่ละบุคคลน่ะครับ...ยังยืนยันความคิดนี้ ส่วนจะคุ้มค่าหรือไม่ อันนี้ไม่ขอกล่าว

Comment

เพื่อสิริมงคล ขอเปลี่ยนจั๊กหน่อยเถอะ

Comment

ไม่ร้อนเกินไป ไม่ดัง ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

Comment

ช่ายคับๆ cpu ไม่ร้อนก็ไม่จำเปน

เว้นแต่ใส่แล้ว + ความเท่ไป 80% แล้ว 5 5+

Comment

ถ้าใส่ที่มันแปลก ๆ ก็เท่ห์ดีนะค๊าบ แล้วแต่ความชอบค๊าบ

Comment

ถ้าให้ผมยกตัวอย่าง อันดับแรกของผมเลยคือเสียงครับ
                ฟังเพลงแล้วรำคาน -*-
                1.เสียง
                2.ความเย็น (อันนี้แน่นอนครับ นอกจากเสียเบากว่ายังอุ่นใจว่าไม่ร้อนเกินไป ยิ่งน่าร้อนนิครับ)
                3.ความสวยงาม (อันนี้แล้วแต่คนชอบครับ ตัวผมชอบสวยงามโชว์เคสอยู่แล้ว อิอิ)

สำหรับคนที่ oc มันต้องเปลี่ยนซะส่วนใหญ่ครับ เพราะการ oc นั้นเป็นการเพิ่มความเร็วที่เกินกำหนดของมัน
                อายุการใช้งานจะน้อยลงไปด้วย เพราะมันจะร้อนมากกว่าปกติ ถ้าอยากให้มันอยู่ไปนานๆก็ทำให้มันเย็นซะครับ

Comment

ใส่เดิมๆไม่โอก้อได้ครับ
                  หรือมีตังเปลี่ยนก็ไม่ว่ากันครับ

Comment

ถ้ากะตังค์เหลือๆ ก็เปลี่ยนไปเหอะคับท่าน
                    แล้วจะหล่อแบบผม ทันที งิงิ

Comment

สำหรับผม เดิมๆ ไปอ่ะ คราสสิก 55+

Comment

เสียงอันดับแรกถ้าเป็นของอินเทลนะ อย่างเครื่องเก่าของผม PD805 พัดลมหรือเครืองดูดฝุ่นว่ะ นอนไม่ค่อยหลับจำต้องเปลี่ยนให้ดีขึ้น
                        อย่างอื่นแล้วแต่คนชอบและเหตุ

Comment

อ่า ผมเปลี่ยนซีพียูเป็นเพนเทียมโฟร์อะ เปิดมามันก็ 60 ํ แล้ว ซิ้งค์เดิมดังเลย หันมาใช้นินจามินิ เย็นลง 5-7 องศา แถมเงียบ!!!

Comment

Originally posted by ccr2202 View Post
                            คงเหมือนกับเปลี่ยนล้อแมกซ์ของรถยนต์น่ะครับ หรือไม่ก็การเสริมจมูกของสาวๆ.....
                            เป็นการเสริมแต่งความงาม แล้วก็อาจจะมีประสิทธิภาพที่ดีขึ้น คงวัดเป็นตัวเงินยากสักนิด
                            คงแล้วแต่ผลิตภัณฑ์นั้นๆ...แต่ผลทางใจมีแน่นอน นี่กล่าวแบบคนที่ไม่รู้เรื่องน่ะ
                            อืม...........ช่างเปรียบเทียบดี เห็นถึงความสำคัญเลยเนอะ

Comment

สวยเเละเงียบ + ความภูมิใจ

ถ้าท่านเบื่อเสียงวีด ของซิ้งค์เดิมครับ

สำคัญมากถ้าคอมอยู่ในที่เงียบๆๆ เช่นห้องนอน หรือofficeส่วนตัว เสียงวีด ความถี่สูงมาก ฟังนานๆ เเล้วเสียงสุขภาพครับ เราจะเครียดโดยไม่รู้ตัว

เเต่ถ้าคอมท่านอยู่ในที่พลุกพลาน เสียงคงไม่ใช้ปัญหาเเล้ว เเต่...หล่อครับท่าน ให้คนเขาสงสัยว่านี่มันคืออะไร

Comment

Working...
                              X