Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหา เกี่ยวกับไฟล์ mkv

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหา เกี่ยวกับไฟล์ mkv

เนื่องจากผมโหลดไฟล์หนังเรื่อง 300 มา ทั้งหมด 3 ไฟล์ ดังภาพที่แนบมา

แต่ปรากฏว่า ตอนเปิดกับ median player classic ที่มี K-lite megacode 3.80

ปรากฏว่า ไฟล์ แรก เล่นได้ปกติไม่มีปัญหา แต่พอเปิดไฟล์ที่ 2 และ 3 นี่ขึ้นเหมือนกันเลย โดย

มันฟ้องว่า Error : can't open file : the rredia type of this file is not recognized

จะแก้ไงดีครับ
    Last edited by Loghearth; 11 Sep 2008, 17:48:54.

ลองใช้ GOM Player เล่นดู

Comment

ดูๆไปเหมือนไฟล์จะถูก split นะครับ แต่ 2 ไฟล์แรกขนาดไม่เท่ากันเลย หรือว่ามีโปรแกรม split file ที่สามารถกำหนดขนาดไฟล์ย่อยแต่ละไฟล์ได้ ??

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ลองใช้ GOM Player เล่นดู
        มีที่ให้โหลดไหมครับ อิอิ

Originally posted by ryudia View Post
        ดูๆไปเหมือนไฟล์จะถูก split นะครับ แต่ 2 ไฟล์แรกขนาดไม่เท่ากันเลย หรือว่ามีโปรแกรม split file ที่สามารถกำหนดขนาดไฟล์ย่อยแต่ละไฟล์ได้ ??

แล้วถ้าเป็นกรณ๊นี้ทำไงครับ

Comment

ลองโหลด GOM Player มาลองเปิดแล้วนะครับ เล่นไม่ได้อยู่ดี เหมือนเดิมเลย

Comment

K-Lite Mega Codec Pack

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
              K-Lite Mega Codec Pack
              อ่านโพสแรกของผมด้วยนะครับ ผมบอกไปแล้วว่าผมลง K-lite megacode 3.80 ไปแล้ว

Comment

เอานี่ไปใช้ดิ สุดยอดที่สุดแล้ววววว KMplayer หาในพี่เกิ้ลก็เจอเปิดได้เยอะสุดแล้วในความคิดผม

Comment

ลองเอา codec ตัวนี้มาลงครับ ผมเพิ่งโหลดหนัง 300 แบบ Hi-Def ดูได้ปกติ
                  Attached Files
                  Last edited by TRIPPLE-X; 24 Mar 2008, 07:34:53.

Comment

โหลดจากที่ไหนมาครับ ลองกลับไปดูเผื่อว่าเขาจะบอกวิธีไว้

Comment

Working...
                    X