Announcement

Collapse
No announcement yet.

N/B บ้านเรา ราคาขายมันดูหมกเม็ดนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• N/B บ้านเรา ราคาขายมันดูหมกเม็ดนะครับ

เช่น 21,000.- (ไม่รวม VAT)

ไอ้คำว่า "ไม่รวม VAT" ก้อพิมพ์ซะตัวเล็ก หลงเชื่อดีใจนึกว่าไม่แพง พอถามเข้าจริงๆ ราคาเงินสด 24,000.-

แมร่งจังไรจริงๆ

ทำไมต้องมาบอก VAT ไม่VAT ด้วยอ่ะ

เขียนราคารวมVAT ออกมาเลยไม่ได้หรอไง

จะหมกเม็ดหลอกลูกค้่าเพื่อไรอ่ะ

แต่ผมเคยพาเพื่อไปซื้อ N/B ยี่ห้อดัง ในราคาไม่รวม VAT ด้วยอ่ะครับ (ป้ายแดง) ประกันศูนย์บ้านเรา ของแถมครบๆ

แต่เค้าเปิดกล่อง ลง XP มาให้ก่อนหน้าแล้วอ่ะ

ก็จิงครับทำไมต้องรวมvatก็ไม่รู้น่าจะบอกมาเลยว่าราคาเต็มเท่านี่ไม่ใช่มาบวกทีหลัง

Comment

นั่นดิ ในเมื่อทุกจ้าวก็จะขายพร้อม vat อยู่แล้ว
      ก็คำนวณราคาเต็ม ใส่โชว์กันไปเลย

Comment

ล่อแมงเม่าให้บินโฉบเข้ามาในกองไฟไงครับ กลยุทธ์หนึ่งของการทำการตลาดในยุคนี้ ... เหมือนสายการบินที่ชอบลงราคา 99.- บาทไงครับ ... แต่ไม่รวมราคาให้หมดแบบสุทธิ ... 99 บาท แต่ถ้าเวลาจ่ายจริง จ่าย 5,900 ... ผู้บริโภคต้องระวังให้ดีครับ ... ท่านอยู่ในดงไอ้หลามทั้งนั้น ... งานคอมมาร์ทก็มีแบบนี้เหมือนกัน ท่านต้องถามให้ครบและขอเอกสารเป็นลายลักษณ์อักษรด้วย

sigpic

Comment

อันนี้มันก้อเปงกุลยุทธ์ทางกานค้าของเค้าแหละคั๊ฟ

ผู้บริโภคอย่างเราก้อทามอารายมะได้ นอกจากต้องสังเกตดี ๆ

ว่า in หรือ ex >"<

Comment

งั้นถามต่อ... แล้วไมผมถึงเคยซื้อเครื่องใหม่ในราคาไม่รวม VAT ได้ล่ะครับ

ไม่บอกร้านนะ กลัวคนบ้าแห่กันไปซื้อ

แล้วอีกอย่างงานคอมมาร์ท คือ งานหลอกชาวบ้านดีๆนี่เอง

งานปีที่แล้วเพื่อนผมจะไปถอยยี่ห้อ xxxx มาตัวนึง เห็นลง นสพ.ว่า ราคาพิเศษแค่ 100 เครื่องเท่านั้น (ใน 15 นาที)

ที่ไหนได้ พอกำเงินไปซื้อจริงๆ แม่งบอก "100 เครื่องที่ว่า สำหรับพวกผ่อนบัตรเท่านั้น" ถุยๆๆๆๆๆ

สุดท้ายเพื่อนผมเลยได้อีกยี่ห้อมาแทน แม้จะไม่ได้ดั่งใจแต่ก็ยังได้ใช้ N/B

อยากบอกว่าถ้าจะจัดโปรแบบนี้อีก แล้ว ลง นสพ. ช่วยทำมาร์คไว้ชัดๆด้วยว่า สำหรับพวกผ่อนบัตรเท่านั้น

***ลาก นอนอยู่บ้านสบายๆ ของกรุอยู่ดีๆต้องไปเสียค่ารถ ค่ารา เสียเวลา แล้วยังต้องเสียอารมณ์อีก

ตั้งแต่นั้นมาเลยคิดว่า งานคอมมาร์ทของตัวเองจริงๆ ก็คือห้างพันทิพย์นี่แหละ เป็นงานคอมมาร์ทที่ดีสุดๆ สำหรับกรูทุกๆวัน

Comment

อันนี้ก็แล้วแต่ร้านนะครับ บางร้านก็รวมมาให้เลย บางร้านเราก็ต้องถามย้ำแล้วย้ำอีก มันถึงจะบอก

ส่วนผมได้ราคาต่ำกว่าราคาจริงมา คุ้มสุดๆ(ไม่รวม vatอีกต่างหาก)

Comment

Working...
              X