Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์เมื่อ10ปีที่แล้วแต่ภาพเป็นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์เมื่อ10ปีที่แล้วแต่ภาพเป็นแบบนี้

สเปคที่ใช้
    Cpu Athlon 2500+
    Ram Corsair 1 Gb
    Board Asrock อะไรซักอย่าง
    VGA 6600GT

เล่นเกมส์ Final Fantasy VIII แล้วภาพเป็นแบบนี้ครับ

มันเกิดจากอะไรครับ
    Attached Files

รู้สึกว่าต้องลง Patch นะ คือเป็นบั้กที่เจอกับ Geforce ทุกรุ่นเลย
    http://www.fileplanet.com/40187/4000...-v1.2(GeForce)

* ไม่เคยใช้ patch ตัวนี้เหมือนกันนะ เพราะผมเล่นกับ ePSXe

Comment

ของผมเป็น PC Ver หนะครับ

แตไงก็ขอบคุณมากครับ

Comment

ลองแล้วครับเหมือนเดิมครับ

Comment

ผมไม่มีปัญหาอ่ะ แค่ปรับต่างจากคุณแค่ที่เดียว

Comment

เด๋วลองดูครับขอบคุณที่แนะนำ

Comment

โหยเกมนี้ผมเล่นตอนนั้นโคตะระสนุก เดินวนหาจุดอยู่ ไม่มีบทสรุปนี้ อนาถ

มีฉากนึงลงไป ใต้ทะเล ไปเจอ บาฮามุดหรือไงนี้ละ หลายชั้นโคตรๆๆๆๆๆๆ ลงไปถึงปุบ(ขนาดใช้เทรนเนอร์นะพลัง9999 ตลอด) มันเป่าทีเดียวตายอนาถ ขึ้นมาลุยลงไปใหม่

แผ่นแท้ 7 แผ่น 555555 ภาพสวยสุดยอดในยุคนั้น ว่าแล้วก็อยากขุดมาเล่นใหม่เนอะ
              Last edited by Hunter_JIK; 23 Mar 2008, 14:53:04.

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                โหยเกมนี้ผมเล่นตอนนั้นโคตะระสนุก เดินวนหาจุดอยู่ ไม่มีบทสรุปนี้ อนาถ

มีฉากนึงลงไป ใต้ทะเล ไปเจอ บาฮามุดหรือไงนี้ละ หลายชั้นโคตรๆๆๆๆๆๆ ลงไปถึงปุบ(ขนาดใช้เทรนเนอร์นะพลัง9999 ตลอด) มันเป่าทีเดียวตายอนาถ ขึ้นมาลุยลงไปใหม่

แผ่นแท้ 7 แผ่น 555555 ภาพสวยสุดยอดในยุคนั้น ว่าแล้วก็อยากขุดมาเล่นใหม่เนอะ
                FF8 มีตัวโหดกว่า บาฮามุดเยอะ ฮัลติเมทเวพอน(บอสลับ)อ่ะ ที่มันอยู่แถวๆ โต๊ะปินโน ในปราสาทอันติเมเซีย ยิงชุดเป็นหมื่นๆเลย

Comment

หุๆ พอดีเล่นจบไป 2 รอบละ ของ PC โหลดจากบิท มา รู้สึกมี 5 แผ่น รวมแผ่นลง แล้วใช้ Deamon ล่อมันเอา หนุกดีครับ... เล่นเพราะใจรัก และชอบภาพ ที่มันสวย ถึงแม้จะเป็นเกมเมื่อ 10 กว่าปีที่แล้วก็ถาม..อิอิ

Comment

เกมส์เก่าเก็บ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post

โกงว่ะ ใช้เทรนเนอร์

ระดับนี้เล่นสูตรอมตะ ยังไงก็ไม่มีวันตาย แถมมี มนต์อสูร ครบอีกตะหาก

เจอบอส Ultima Weapon ยังแทบกระอักเลือด ราชินี Altemisia ยังอ่อนไปเลย

Comment

แง่ววว

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                          FF8 มีตัวโหดกว่า บาฮามุดเยอะ ฮัลติเมทเวพอน(บอสลับ)อ่ะ ที่มันอยู่แถวๆ โต๊ะปินโน ในปราสาทอันติเมเซีย ยิงชุดเป็นหมื่นๆเลย
                          บอสลับตัวนี้ชื่อ Omega Weapon ครับ ต้องใช้กลุ่มหนึ่งสั่นระฆัง แล้วเปลี่ยนให้อีกกลุ่มหนึ่งเข้าไปที่หลุมหมอกดำเพื่อสู้ก่อนเวลาหมด

Omega weapon สู้ยากโครตๆ เจอปล่อยแสงทีนึง 9999 ทุกตัว หรือโดนดาบฟัน Dead ทุกตัว ผมเล่นบน PS กว่าจะฆ่ามันได้ ตายไม่รู้กี่รอบต่อกี่รอบ HP มันกี่ล้านผมจำไม่ได้แล้ว รู้แต่สู้กันเกือบชั่วโมง

http://www.bloggang.com/viewblog.php...roup=6&gblog=4 อันนี้คลิปที่พี่ยุ่นเค้าแนะนำวิธีฆ่ามัน

ส่วน Ultima Weapon อยู่ในปราสาทใต้สมุทรตามเนื้อเรื่องต้องเจอ (ไม่ยาก)

Comment

ชอบ FF7 มากกว่า จิ๊กมีแผ่นแท้ pc ป่ะ

Comment

Working...
                            X