Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยต่อ Monitor ให้หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยต่อ Monitor ให้หน่อยค่ะ

รบกวนช่วยแนะนำวิธีการต่อ Monitor 2 เครื่อง เข้ากับ CPU เครื่องเดียวให้หน่อยค่ะ. ต้องใช้อุปกรณ์เพิ่มเติมอะไรบ้าง ต่ออย่างไร ต้องกำหนดค่าอย่างไร ช่วหน่อยน่ะค่ะ ไม่ทราบจริงๆค่ะ...
    รอคำตอบจากพี่ๆ อยู่ค่ะ.....

การ์ดจอไรครับ

Comment

อันนี้ 2 จอ ชื่อมันคือ vga splitter

อันนี้หลายจอ

Comment

จะ Switch ทีละจอหรือพร้อมกัน 2 จอ

Comment

ใช้พร้อมกันทั้ง 2 จอค่ะ จะต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรเหรอป่าว หรือว่าใช้ VGA spliter แล้วได้เลย แล้วถ้าสองจอไม่เหมือนกันคือ LCD & CRT มีหัวต่อแบบคนละชนิดมั้ยค่ะ.. ขอบคุณค่ะสำหรับทุกคำแนะนำ... อีกนิดหนึ่งค่ะ CPU เครื่องเดียวใช้ Mouse 2ตัวได้มั้ยค่ะ หรือแค่ต่อทาง port USB แล้วใช้พร้อมกันได้เลย ปล่าว..???.

Comment

ใช้ VGA spliter ได้เลย คับ ไม่ต้องเซ็ตอะไร เสียบแล้วออกเหมือนกันเลย 2 จอ

crt กับ lcd ถ้าใช้ หัว d-sub เหมือนกันก็เสียบได้เลย

ส่วนเม้าก็เสียบ ps2 1ตัว usb1 ตัว ก็ได้ แต่ถ้าใช้ คนคนปวดหัวตาย

เพราะลูกศรก็ยังเป็นอันเดียวอยู่

Comment

แล้วถ้า เครื่องเดียว สองจอ

โดยที่จอแต่ละตัวแสดงผลคนละอย่างอ่ะครับ

ทำได้รึเปล่าครับ สงสัย...... - -

(เช่น จอนึงแสดงเกมส์ อีกจอนึงทำงานเอกสาร)

Comment

ไม่แน่ใจคับ อาจต้องใช้โปรแกรมช่วย

Comment

Originally posted by freekick View Post
                  แล้วถ้า เครื่องเดียว สองจอ

โดยที่จอแต่ละตัวแสดงผลคนละอย่างอ่ะครับ

ทำได้รึเปล่าครับ สงสัย...... - -

(เช่น จอนึงแสดงเกมส์ อีกจอนึงทำงานเอกสาร)
                  อันนี้น่าสนใจครับ ให้พี่เล่นเกมอีกจอ ให้น้องเล่นเนต พิมงาน อีกจอ ถ้าทำได้แหล่มเลย

Comment

Working...
                  X