Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องติด แต่หน้าจอไม่ขึ้นทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องติด แต่หน้าจอไม่ขึ้นทำไงดี

Originally posted by Rodiquez
    พี่ วันนี้ไปประกอบคอมที่ร้าน J.I.B มา เช็คที่ร้านปกติ
    พอเอากลับบ้านมา ต่อก่ะจอ แร้ว มันไม่ติด ขึ้นไฟสีส้ม
    แรมอะไรก้อใส่แน่นดี จอที่ใช้จอ LCD ACER จอเก่าของเครื่อง acer
    ถามศูนย์ มานให้ยกไปดู มีวิธีแก้เบื่องต้นมั้ยคะยกไปไกลมั่ก - -*
    เสป็คตามนี้คะ
    X2 4000+
    Asock aliveNF6
    GF 8600 GT << ที่มาน 3800อ่าคะ
    HDD 160 GB

ขอบคุณมากคะ
    มีคนขอให้ช่วยแต่ผมไม่ชำนาญส่วนเจ้าของที่ถามมา เเละปัญหาก็ตามนี้ครับ
    Last edited by suriya.klinbua; 23 Mar 2008, 18:36:32.

ถ้ารันไปออสได้ มีข้อความขึ้น 0812469599

Comment

ตามสูตร

เบื้องต้น
      เอาแรมการ์ดจอออกมาขัดหน้าสัมผัสทองแดงด้วยยางลบดินสอครับ

Comment

หายแล้วคะ ช่างเค้าเสียบสายที่เมนบอร์ดผิด - -* ขอบคุณท่านเทพ ที่ผ่านเข้ามาตอบ มากๆจ้า

Comment

Working...
        X