Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ลำโพงครับ แนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ลำโพงครับ แนะนำหน่อย

2000-2500
    อยากได้ลำโพง ไม่เน้นเบสครับ ฟังเสียงใสๆอ่ะครับ
    ได้ยินเสียงร้องชัดเจนอ่ะครับ -_-" ตอนแรกมอง x3 ไว้
    แต่ผมไม่ชอบแนว rock อ่ะ ชอบเสียง กรุ๊งกริ๊งๆ มากกว่า
    ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ฟังเเนวเดียวกับผมเลย เเนะนำ Altec Lansing VS2421 เสียงร้องอย่างชัด ตัวนี้เสียงกลางชัดกว่า MX5021 อีก
    เบสพอได้ครับไม่หนักออกนุ่มๆ ลึก เเต่อัดมากไม่ได้นะเสียงเเป็ก เปิดพอดีๆ ฟังเพลงอย่างเพราะ
    ราคาจะอยู่ประมาณ 2800-3200 เเล้วเเต่ร้าน
    ใช้ 2ZS กับ Live 5.1 เข้ากันดีมาก
    Last edited by Nutte; 14 Jun 2010, 19:17:54.

Comment

CREATIVE ITRIGE

Comment

ขอบคุณครับ : ) ไว้จะไปลองหาบ้าง แล้ว
        gigawork t40 ดีไหมหละครับ

Comment

Originally posted by chinchin View Post
          ขอบคุณครับ : ) ไว้จะไปลองหาบ้าง แล้ว
          gigawork t40 ดีไหมหละครับ
          ถ้าจะเอามาฟังเพลงเพราะๆ ต้องเลี่ยง Creative ครับ

Comment

Divoom X-Force5

Comment

ถ้าจะเอามาฟังเพลงเพราะๆ ต้องเลี่ยง Creative ครับ

ผมก็ว่างั้นครับ

Comment

ลอง altec , edifier อะไรพวกเนี๊ย ใสดี

Comment

เเนะนำตัวนี้อีกตัวนึง จะถูกกว่าไม่เกิน 2500 รุ่นVS2321
                  Last edited by Nutte; 14 Jun 2010, 19:17:54.

Comment

t40 มันเกินงบไปเยอะเลยนะ
                    จากที่ลองใช้ t20 มารายละเอียดเสียงในย่านต่างๆ ก็ออกมากลมกลืนกันดี ไม่มีเสียงไหนเด่นแยกออกมา
                    เสียงเบสแม้ไม่มีซับเสียงไม่กระแทก แต่ก็กระชับและไม่แตก เสียงกลาง สูง มีความเป็นกลางสูงดี
                    ถ้าชอบกรุ๊งกริ๊ง tweeter โลหะน่าจะดีกว่าผ้าจากการลองเทียบกับ 6060 แล้วปลายเสียงสูง 6060 ดีกว่า(แต่ t20 ยังไม่พ้น burn)
                    เพราะงั้น t40 ตอบโจทย์นี้ได้แต่อาจไม่ใช่ตัวที่ดีที่สุดแนะนำให้ลองไปฟังหลายๆ ตัวดูดีกว่า

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านอีกครั้งครับ : ) ใจดีจัง อิอิ

Comment

Working...
                      X