Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง อัพ Ram โน๊ตบุ๊ค / ถ้าขนาด 512 กับ 256 ต่าง กัน จะมีผลกระทบ ต่อเครื่องไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง อัพ Ram โน๊ตบุ๊ค / ถ้าขนาด 512 กับ 256 ต่าง กัน จะมีผลกระทบ ต่อเครื่องไหม

ถามเรื่อง อัพ Ram โน๊ตบุ๊ค คับ / ถ้าขนาด 512 กับ 256 ต่าง กัน จะมีผลกระทบ ต่อเครื่องไหม

แต้งกิ้วคับ

เครื่องเก่าผมก็เคยเพิ่ม Ram ลักษณะนี้ ไม่มีปัญหาครับ ขอให้ Bus เท่ากัน

Comment

ก็มีอยู่น่ะครับ เช่น
      แรมไม่เข้ากะบอด หรือแรม2ตัวนั้นไม่ถูกกัน ซึ่ง%น้อยครับถ้าไม่ได้ใช้ยี่ห้อแปลกๆ
      เปลี่ยนที่ร้านก็ดีครับ ใช้ไม่ได้ก็จะได้เปลี่ยนใหม่จนกว่าจะใช้ได้เลย หุหุ

Comment

Working...
      X