Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด สเปค ทีครับ 40k ใช้งาน3D กะเล่นเกมไม่รวมจอ ปล.Q9450มีขายแล้วนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด สเปค ทีครับ 40k ใช้งาน3D กะเล่นเกมไม่รวมจอ ปล.Q9450มีขายแล้วนะ

M/B อยากได้ Asus Maximus Formula/Maximus Formula (SE) 9,000
    CpU : Intel Q9450 มีขายแล้วที่pantipชั้นสาม 12,000
    ram G.skill 1gb x 2 5,900
    Vga 9800 gtx มีขายแล้วใช่ไหมครับ ร้านไรช่วยบอกด้วยได้ยินว่าดีว่า8800gts อีก(แล้วราคามันเท่าไหร่อ่ะ 9800 GTX)
    Psu Enermax EG565P-VE 535 watt 4,500
    HDD SG NCQ 32Mb 500Gb 4,900
    DvD-Rom อันนี้ไม่ค่อยจะรู้เรื่องผู้รู้ช่วยแนะนำที
    ประมาณ 40,000 กว่าๆล่ะมั้ง
    อันไหนไม่ดีก็ช่วยแนะนำทีนะครับ
    การช่วยงาน เล่นเกมที่มันกินสเปคสูงๆ อ่ะ เช่น CRYSIS (ถ้าปรับUltra Highหมดจะไหวไหม)
    กับ งาน 3D นิดๆหน่อย
    ขอบพระคุณผู้ที่มาช่วยแสดงความคิดเห็นนะครับ

ลืมบอกไป ช่วยเลือก Case ทีครับ ช่วยดูทีในLinkนี้
    http://www.busitek.com/forms/cases.html ช่วยทีนะครับ
    ขอบคุณมาก

Comment

Originally posted by l2aF4el View Post
      M/B อยากได้ Asus Maximus Formula/Maximus Formula (SE) 9,000
      CpU : Intel Q9450 มีขายแล้วที่pantipชั้นสาม 12,000
      ram G.skill 1gb x 2 5,900
      Vga 9800 gtx มีขายแล้วใช่ไหมครับ ร้านไรช่วยบอกด้วยได้ยินว่าดีว่า8800gts อีก(แล้วราคามันเท่าไหร่อ่ะ 9800 GTX)
      Psu Enermax EG565P-VE 535 watt 4,500
      HDD SG NCQ 32Mb 500Gb 4,900
      DvD-Rom อันนี้ไม่ค่อยจะรู้เรื่องผู้รู้ช่วยแนะนำที
      ประมาณ 40,000 กว่าๆล่ะมั้ง
      อันไหนไม่ดีก็ช่วยแนะนำทีนะครับ
      การช่วยงาน เล่นเกมที่มันกินสเปคสูงๆ อ่ะ เช่น CRYSIS (ถ้าปรับUltra Highหมดจะไหวไหม)
      กับ งาน 3D นิดๆหน่อย
      ขอบพระคุณผู้ที่มาช่วยแสดงความคิดเห็นนะครับ
      9800 GTX รู้สึกจะยังไม่มีขายนะครับ ต้องรอเดือนเมษาครับ

เห็นแต่งานคอมมาร์ท ที่บูท asus มันเอามาโชว์ครับ [9800 GX2 ด้วย ไม่ใช่ GTX]

ส่วนราคานี้ 40k คงมีเกินนิดหน่อยอ่ะครับ ของแต่ละอย่าง -*-

crysis ultra high อาจจะมีหน่วงๆบางด่านนะครับ มันเป็นเกมแห่งอนาคตครับ +*+

แต่ถ้า high 16x 1600*1200 ยังคงเล่นได้ครับ

Comment

ถ้ามีตัง แนะนำเคสตัวนี้ครับ

Case CoolerMaster COSMOS 1000 (Full Tower)

แบบว่า ประกอบทั้งเครื่องไม่ต้องใช้ไขควงซักครั้งครับ

ใส่ฮาร์ดดิสก์ใหม่ก็ง่ายกว่าล้างก้นอีกครับ

สายไฟเก็บง่าย air flow ดี ที่ว่างเหลือเฟือ

ไม่ได้โฆษณามากมาย แต่เคยใช้แล้วถูกใจ *0*

Comment

ขอบคุณมากๆ คับ วันนี้ผมไปเหน inno3D 9800 GTX ที่ร้าน Jedi มาไม่รู้ใช่รึเปล่า แล้วราคามันประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

Originally posted by l2aF4el View Post
            ขอบคุณมากๆ คับ วันนี้ผมไปเหน inno3D 9800 GTX ที่ร้าน Jedi มาไม่รู้ใช่รึเปล่า แล้วราคามันประมาณเท่าไหร่เหรอครับ
            แหะๆ ถ้าใช่ก็ดีหล่ะครับ เพราะเมืองนอกยังไม่เข้าเลย ผมก็จะไปสอยเหมือนกัน ^ ^

ต่างประเทศอยู่ที่ 350$ ครับ คำนวนราคาไทยเองเน่อ

Comment

ไมวันนี้ร้าน Busitek ปิดง่ะ ?

Comment

มาช่วย ตอบให้หน่อยครับ

Comment

inno3d 11,900 บาท ผมว่ารวมๆมันน่าจะ50kมากกว่านะครับ
                  แล้ว crysis Ultra Highหมด ผมว่าคงต้องไปเล่น 9800GX2อะครับอาจจะพอไหว
                  ส่วนตัวผมไช้ 8800gts[G92] คงแรงไม่แพ้ 9800gtx แต่ผมปรับ Ultra Highหมด ไม่ลื่นนะครับ

M/Bท่านซื้อที่ไหนหรอครับ9000เองผมจะไปซื้อมั่งผมเคยเหนแต่ se 9800-10200 บาทอะครับบอกทีซื้อร้านไหน
                  Last edited by tontum; 25 Mar 2008, 19:56:26.

Comment

ที่Zeer คับ

Comment

เฮะๆๆๆ ไม่เห็นมีอันใหน ไม่ดี แพงๆทั้งนั้นครับ

Comment

ของแพงตามคุนภาพ ของถูกตามสภาพ

Comment

Working...
                        X