Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Raid HDD 2ตัวกับ 3ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Raid HDD 2ตัวกับ 3ตัว

ABYS กับ YS ความเร็วมันต่างกันไหมครับ

แล้ว raid 2ตัว กับ 3ตัว ความเร็ว HD 3ตัวเร็วต่างกับ2ตัวมากไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ดัน รอผู้รู้แล้วกันนะครับ

Comment

1.....มันเน้นความทนน่ะครับแบบชนิดว่าไม่ต้องปิดคอมกันเลย. . เดี๋ยวรอผู้ที่ชำนาญมาช่วยตอบอีก..แต่ที่รู้YS น่าจะทนที่สุด
      2..ตามทฤษฏี การต่อแบบ 3 ตัวมันจะเร็วเป็น 3 เท่าของ hdd โดยเฉพาะในโหมด raid 0 ( เขียนเร็วมาก ) แต่ถ้าเป็น raid 1 มันเน้นในการ backup คือ การอ่านข้อมูลจะเร็ว

Comment

Working...
      X