Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GX2 Quad SLI มาแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เปิดคอมที ไฟดับทั้งหมู่บ้าน....

Comment

หนายๆ ขอดูหน่อยครับ

Comment

สุดยอดคร้าบบบ มาปูเสื่อรอชมเลย

Comment

มาแล้วครับ ผลเทสแบบเดิมๆยังไม่ OC การ์ดจอ พร้อมรูป System ครับ

System

CPU : Intel QX6850 @4.2 Ghz By EK supreme water cooling
          MB: Asus Striker II Formular bios 1010
          RAM : Cellshock DDR2 PC9600 @ 1120 Mhz CL4-4-4-12 2T
          VGA : 2X Winfast 9800 GX2 default clock and Stock cooling
          HDD : Western digital Raptor-X
          PSU : Thermaltake 1200 watt

ดูไปยาวๆเลยครับ ผลออกมาค่อนข้างน่าผิดหวังครับ ไม่แรงอย่างที่คิด น่าจะเป็นที่ Driver ยังไม่สมบูรณ์ คะแนนน้อยกว่า Crossfire-X ที่ความเร็ว CPU น้อยกว่าอีก
          http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=Pegazus

แต่เกมส์อาจจะดีกว่านะครับ FPS Call of Jararez ดีกว่าหน่อยนึง แต่ก็นะ CPU วิ่งเร็วกว่านี่
          ณ. ตอนนี้ Technology Multi GPU ของ Nvidia ยังสู้ ATI ไม่ได้ครับ ในทัศนะของ Bencher อย่างผม แต่สำหรับ Gamer อาจจะต่างออกไปครับ
          Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:59:29.

Comment

โอ้ว ไม่ธรรมดาจริงๆครับ

Comment

โหะๆๆๆ แรงมากๆๆ ครับ

Comment

ขีดสุดแห่งพลังครับ

Comment

อีกนิดครับ รบกวน อยากทราบ ผลคะแนนของ Crysis หน่อยครับ

เผื่อ บางที ผมจะได้ เอาไปอ้างอิงประกอบการตัดสินใจ+เป็นหลักฐาน ในการ ซื้อ การ์ดจอรุ่นนี้ครับ

อ้อ แล้วก็ คุณ Pegazus ใช้ Driver ตัวไหนหรอครับ ใช่ 174.53 มั้ยครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                    อีกนิดครับ รบกวน อยากทราบ ผลคะแนนของ Crysis หน่อยครับ

เผื่อ บางที ผมจะได้ เอาไปอ้างอิงประกอบการตัดสินใจ+เป็นหลักฐาน ในการ ซื้อ การ์ดจอรุ่นนี้ครับ

อ้อ แล้วก็ คุณ Pegazus ใช้ Driver ตัวไหนหรอครับ ใช่ 174.53 มั้ยครับ
                    เรื่อง Crysis พอดีลูกเอา คู่มือที่มีซีเรียลไปเล่นแล้วยังหาไม่เจอครับ เลยลงไม่ได้ แต่จะเอามาลงให้ดูครับ

Driver 174.60 beta ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ถ้า ไง ได้ เทส Crysis ได้ ก็ รบกวนนิดนึงละกันครับ

ปล. ผมก็ติดตาม ผลงานอยู่***งๆ ครับ ไม่ได้ไปไหน สู้ๆคับ

Comment

แรงๆ ดันๆ (แต่ไหนว่าจะเลิกแล้วไง^^)

Comment

strikerll มัน 790i ไม่ใช้หรอครับ หรือผมนัว?

แต่ 2 ตัวนั้นมันน่ากลัวจังอะครับ ดำมาเลย

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                            strikerll มัน 790i ไม่ใช้หรอครับ หรือผมนัว?

แต่ 2 ตัวนั้นมันน่ากลัวจังอะครับ ดำมาเลย

Striker II Formula เป็น 780i ครับ ( 680i แปลงร่างนั่นแหละครับ)
                            Striker II Extreme ถึงจะเป็น 790i ครับ แต่ก็ยัง 790i ธรรมดา
                            ขีดสุดแห่งพลัง ต้อง EVGA 790i Ultra SLI ตัวท๊อปของชิปเซต Nvidia ตอนนี้ Support DDR3 2000 Mhz ลาก FSB ได้ถึง 600 Mhz on air
                            รอชมครับ เดี๋ยวได้เห็นแน่ๆ

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
                              Striker II Formula เป็น 780i ครับ ( 680i แปลงร่างนั่นแหละครับ)
                              Striker II Extreme ถึงจะเป็น 790i ครับ แต่ก็ยัง 790i ธรรมดา
                              ขีดสุดแห่งพลัง ต้อง EVGA 790i Ultra SLI ตัวท๊อปของชิปเซต Nvidia ตอนนี้ Support DDR3 2000 Mhz ลาก FSB ได้ถึง 600 Mhz on air
                              รอชมครับ เดี๋ยวได้เห็นแน่ๆ
                              สั่งของไว้แล้วหรอว่ามีของอยู่ในมีกันแน่ครับ

Comment

รอชมพี่หมอคับ

Comment

Working...
                                X