overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: เกี่ยวกับบริษัท Gigabye ครับ

OverclockZone Member

Default เกี่ยวกับบริษัท Gigabye ครับ

ผมไปร้านคอมพ์แล้วจะซื้อ board ของ giga อ่ะครับจำไม่ได้แระว่ารุ่นอ่ะไรแต่เป็นรุ่นยอดนิยมตัว
    เกือบ 4000 อ่ะแล้วเจ้าของร้านเค้าบอกว่าตอนนี้เค้าไม่แนะนำเพราะโรงงาน giga ปิดไปแล้วเค้ากลัว
    ต่อไปจะ claim ลำบากถ้ามีปัญหา ผมเรยคิดจะเอา asus p5kr แทน เพื่อนๆคิดว่าไงบ้างครับ?

OverclockZone Member nests's Avatar

ไม่เคยได้ยินข่าวเลยนา แถมเห็นว่าปีนี้ Gigabyte จะลุกตลาดแบบสุดๆพอๆกะ MSI เลยนะครับ

แบบนี้เขาจะปิดไปทำไมละครับ งงนะเนี้ย ถ้ารุ่น P35 ที่ลงท้ายด้วย DS3R นะเยี่ยมยอดเลยละครับ ASUS ก็ดีนะแต่ดูประกันก่อนครับว่าของ บริษัทอะไรนะครับ แล้วค่อยซื้อ

นั่นซิครับลองหาข่าวจาก google แล้วหาไม่ได้เลยความจริงถ้าปิดจริงๆผมว่า่มันน่าจะมีข่าวดังกว่านี้นะผมก็ไม่เข้าใจ
    เหมือนกัน

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ช่าง เทพอีกแล้ว รอเฮีย กิก เค้ามาบอกละกัน

OverclockZone Member zerocs's Avatar

คิดจะเปลี่ยนร้านไหม

หมายความว่าไงครับ แนะนำให้เปลี่ยนร้านเหรอครับ -_- ถ้าใช่ก็ิคิดอยู่ แต่สงสัยว่ามันจริงหรือเปล่าเจ้าของร้านบอก
    โรงงานมันปิดตัวไปเมื่อปีที่แล้ว ผมเห็นคนเชียร์ บอร์ด giga ตัวนี้เกร่อยังคิดเลยว่าจะมีปัญหาป่าว

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Thumbs up

Quote Originally Posted by snooby View Post
    ผมไปร้านคอมพ์แล้วจะซื้อ board ของ giga อ่ะครับจำไม่ได้แระว่ารุ่นอ่ะไรแต่เป็นรุ่นยอดนิยมตัว
    เกือบ 4000 อ่ะแล้วเจ้าของร้านเค้าบอกว่าตอนนี้เค้าไม่แนะนำเพราะโรงงาน giga ปิดไปแล้วเค้ากลัว
    ต่อไปจะ claim ลำบากถ้ามีปัญหา ผมเรยคิดจะเอา asus p5kr แทน เพื่อนๆคิดว่าไงบ้างครับ?
    ร้านไหนครับผมจะได้ไปให้ข้อมูลใหม่ครับ ฟังดูแล้วตลกดีครับโรงงานปิดไปแล้ว กำจริงๆ

หาก PM มาบอกชื่อร้านและที่อยู่ผมจะหาของรางวัลให้ครับผม ( ให้จริงๆ )

ผมคิดว่ารอมาซื้อที่งาน Promotion ครับผมด้านล่างนี้ครับ

ข่าวโปรโมชั่น GIGABYTE สำหรับแฟนๆเมนบอร์ด Intel ของ GIGABYTE ที่ซื้อเมนบอร์ดรุ่น GA-EP35-DS3R , GA-EP35C-DS3R , GA-EP35-DS3P , GA-EX38-DS4 , GA-X48-DQ6 ท่านสามรถมีสิทธิ์นำในเสร็จมาร่วมเล่นเกมและแลกของรางวัล

งาน DES Road SHow วันที่ 29 มีนาคม 2551- 6 เมษายน 2551 ณ ลานโปรโมชั่นห้าง Pantip Plaza ชั้น 1
    ภายในงานจะมี

1. การ OC ด้วย LN2 และ Dry Ice
    2. โชวเมนบอร์ด GA-X48-DQ6
    3. สาธิตการเปรียบเทียบการประหยัดพลังงานระหว่าง DES VS ???
    4. เล่นเกมแจกของรางวัลมากมายจาก Pretty สาวแสนสวย
    5. แจก VGA Card วันละ 1 ตัวเพียงแค่กรอกแบบสอบถามง่ายๆ
    6. คนที่ซื้อเมนบอร์ดจากที่อื่นๆก็มีสิทธิ์ได้รับของรางวัลเช่นเดียวกันครับ แต่ขอให้อยู่ในระยะเวลาโปรโมชั่นนะครับ

ข้อมูลด้านล่างนี้ครับ

กดอ่าน

ตัวอย่างบัตรจับฉลาก VGA Card 9 ตัว 9 วันที่ทุกคนมีสิทธิ์ได้เป็นเจ้าของ หาได้ตามร้านค้าที่ Booth GIGABYTE ครับ

ปล รางวัลยังมีอีกมากมายครับ ผมจะอัพเดทให้ทราบเรื่อยๆนะครับ ( มีเยอะครับ Made in TW )

ข้อมูลอื่นๆติดตามได้จากเว็บ GIGABYTE TH ครับ กด

http://th.forum.giga-byte.com/index.php

Angry

Quote Originally Posted by snooby View Post
    หมายความว่าไงครับ แนะนำให้เปลี่ยนร้านเหรอครับ -_- ถ้าใช่ก็ิคิดอยู่ แต่สงสัยว่ามันจริงหรือเปล่าเจ้าของร้านบอก
    โรงงานมันปิดตัวไปเมื่อปีที่แล้ว ผมเห็นคนเชียร์ บอร์ด giga ตัวนี้เกร่อยังคิดเลยว่าจะมีปัญหาป่าว
    อ่านกี่ทีก็ขำครับ ร้านไหนอย่าลืมบอกผมหน่อยนะครับ เหอๆ

Thumbs up

นั่นซิครับลองหาข่าวจาก google แล้วหาไม่ได้เลยความจริงถ้าปิดจริงๆผมว่า่มันน่าจะมีข่าวดังกว่านี้นะผมก็ไม่เข้าใจ
    เหมือนกัน
    ตัวแทนจำหน่ายของ GIGABYTE นะครับ 3 บริษัทติด 1-5 ที่ขายดีที่สุดคือ

1. Scanner
    2. Synnex
    3. Com7

ครับ ผมแนะนำติดต่อร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายจริงๆนะครับผม

ร้านที่นครศรีฯ อ่ะครับ ไม่รู้พี่เจ้าของร้านแกเข้าใจไรผิดป่าวรู้สึกแกจะรับของที่ประกันกับ synnex
    ครับ ผมไม่เคยซื้อร้านแกเลย แต่พอจะรู้จักอยู่บ้าง

ขอบคุณมากนะครับสำหรับข้อมูลของพี่น้องชาว OCZ ผมไม่ได้ตามข่าวคอมพ์มา 2 ปีแล้วหลังจากซื้อ 6600GT
    ตอนออกใหม่ๆ กับ CPU 3.0E -_-a ก็นับได้ว่านานพอควรละ ตอนนี้จะซื้อของใหม่หาข้อมูล+วิธีดูสเปครายชิ้นเยอะ
    มากๆ
    Last edited by snooby; 24 Mar 2008 at 13:54:14.

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

น่าจะเป็นตัวแทนจำหน่ายปิดกิจการมากว่าครับ

แล้วมี 790 เอเอ็มดี มาโปรโมชั่นบ้างไหมครับ กะลังตัดสินใจอยู่ถ้าราคาดี สิ้นเดือนนี้จะไปสอยมาเชยชม

OverclockZone Member squall leonheart's Avatar
    Kasetsart University

Quote Originally Posted by God_Hand View Post
    ร้านไหนครับผมจะได้ไปให้ข้อมูลใหม่ครับ ฟังดูแล้วตลกดีครับโรงงานปิดไปแล้ว กำจริงๆ

หาก PM มาบอกชื่อร้านและที่อยู่ผมจะหาของรางวัลให้ครับผม ( ให้จริงๆ )

ผมคิดว่ารอมาซื้อที่งาน Promotion ครับผมด้านล่างนี้ครับ

ข่าวโปรโมชั่น GIGABYTE สำหรับแฟนๆเมนบอร์ด Intel ของ GIGABYTE ที่ซื้อเมนบอร์ดรุ่น GA-EP35-DS3R , GA-EP35C-DS3R , GA-EP35-DS3P , GA-EX38-DS4 , GA-X48-DQ6 ท่านสามรถมีสิทธิ์นำในเสร็จมาร่วมเล่นเกมและแลกของรางวัล

งาน DES Road SHow วันที่ 29 มีนาคม 2551- 6 เมษายน 2551 ณ ลานโปรโมชั่นห้าง Pantip Plaza ชั้น 1
    ภายในงานจะมี

1. การ OC ด้วย LN2 และ Dry Ice
    2. โชวเมนบอร์ด GA-X48-DQ6
    3. สาธิตการเปรียบเทียบการประหยัดพลังงานระหว่าง DES VS ???
    4. เล่นเกมแจกของรางวัลมากมายจาก Pretty สาวแสนสวย
    5. แจก VGA Card วันละ 1 ตัวเพียงแค่กรอกแบบสอบถามง่ายๆ
    6. คนที่ซื้อเมนบอร์ดจากที่อื่นๆก็มีสิทธิ์ได้รับของรางวัลเช่นเดียวกันครับ แต่ขอให้อยู่ในระยะเวลาโปรโมชั่นนะครับ

ข้อมูลด้านล่างนี้ครับ

กดอ่าน

ตัวอย่างบัตรจับฉลาก VGA Card 9 ตัว 9 วันที่ทุกคนมีสิทธิ์ได้เป็นเจ้าของ หาได้ตามร้านค้าที่ Booth GIGABYTE ครับ

ปล รางวัลยังมีอีกมากมายครับ ผมจะอัพเดทให้ทราบเรื่อยๆนะครับ ( มีเยอะครับ Made in TW )

ข้อมูลอื่นๆติดตามได้จากเว็บ GIGABYTE TH ครับ กด

http://th.forum.giga-byte.com/index.php

ช่วยเพิ่มกิจกรรมแจกพริตตี้ด้วยครับ

OverclockZone Member kom_audio's Avatar

ผมขอเดาว่าร้านแกไม่มียี่ห้อนี้หรือถ้ามีก็ของหมดอ่ะครับ แกก็เลยแนะนำยี่ห้ออื่น เพื่อให้เราตัดสินใจง่ายก็เลย
    โดนสาดโคลนซะ....
    ปล. เป็นเซลล์มาก่อนพอจะรู้กลเม็ดบ้าง แต่ให้ตายเถอะ ไม่เคยสาดโคลนให้่ใครเลยจริง ๆ

OverclockZone Member dy009's Avatar

เห่อๆ ยี่ห้อรักเลยนะนั่น ถ้าปิดตัวทำไมจะไม่รู้

Bookmarks

Bookmarks