overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: มีเรื่องฮาเล่าให้ฟังครับ คอมเทพ in คอมมาท เละเกมส์ lostplanet

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

Default มีเรื่องฮาเล่าให้ฟังครับ คอมเทพ in คอมมาท เละเกมส์ lostplanet

ผมผ่านบูต ASYS ก็เจอคอมเทพเครื่องนึงตั้งโชว์ อยู่ เปิดเกมส์ lost planet

SPEC คร่าวๆ PHENOM 9500
    RAM 4GB
    VGA: HD 3870x2
    HD 1 ลูก

เคสมันใสๆ อ่ะครับเห็นข้างใน

ผมก็ยืนดูคนเค้าเล่น จุดประสงค์อยากรู้ว่า SPEC นี้ จะเล่น lostplanet ได้ FPS เท่าไหร่ ผลก็ได้ ประมาณ 40 น่าจะปรับสุดดูจากภาพ เพราะไปถามคนขายเค้า งูๆปลาๆ ไม่ค่อยรู้(กำลังแจกโบว์ชัวอยู่)

คนแรกเล่นตาย ผมก็ลองเล่นบ้าง ด่านแรก(ที่เจอเต่ายักษ์)ผ่านฉลุยครับ

พอด่าน 2 เจอกับหิมะ ใครเคยเล่นจะรู้ว่าด่านนี้กินเครื่องมากผมก็ดู FPS ตกเหลือประมาณ 24 ได้

แล้วจู่ๆ คนขายก็หันมาบอกว่า "ถ้าเครื่องดับไปไม่ต้องตกใจนะครับ" ผมก็ถามด้วยความสงสัยว่า "ทำไมหละครับ" พอถามเสร็จปุ๊บ หันกลับมา เฮ้ย!!!!ดับจริงๆ งงครับ มันหมดเวลาเล่นหรอ คนขายก็บอกต่อว่า "Power Supple ไฟไม่พออ่ะ" หือ!!!! หันไปดู กำครับ Power 450w ปลอม (สภาพ PSU เป็นแบบเหล็กกะหลั่วๆ มองจากระยะ5เมตรยังรู้ว่า PSU วัตปลอม) มิน่าหละ หายสงสัยเลยตู ผมก็หันมาบอกคนขายว่า อือผมรูหละ คอมมันเทพเกิน แล้วผมก็เดินจากบูตนี้ไป
    Last edited by I3ongI3aw; 23 Mar 2008 at 23:46:36.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

เล่นถึง ด่าน 2 ได้นี้เทพกว่านะเนี้ย

Moderator mercadix's Avatar

มันต้องการ promote อะไรครับเนี่ย

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เอาจุดนี้ไว้เรียกลูกค้าเลยป่ะเนี่ยะ....

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

เค้าจะแสดงให้เห็นว่า ถ้าใช้Psu Watt ไม่เต็ม เวลารัน3D หนักๆ มันจะดับหรือเปล่าท่าน..

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Hackman025's Avatar

Quote Originally Posted by Wizardmans View Post
    เค้าจะแสดงให้เห็นว่า ถ้าใช้Psu Watt ไม่เต็ม เวลารัน3D หนักๆ มันจะดับหรือเปล่าท่าน..
    เป็นงั้นไป

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

ไม่ดับ พวกก็เล่นกันยาวไม่ยอมเลิกสิครับ เหอๆๆ

OverclockZone Member lazorous's Avatar

เค้าแสดงไห้เห็นว่า power supply สามารถ จับเวลา แล้วปิดเครื่อง ได้

พอได้ 2 ด่านปุ๊ปดับเลย

น่าจะเอามา จับเวลาร้านเกมแฮะ

OverclockZone Member linglom's Avatar

ร้านไหนหว่า...
    ที่ผมไปดู อยู่ในสุดของแพนนารี่ฮอลล์ มันเป็น Phenom 9600 น่ะครับ
    เด็กเล่นไม่ยอมเลิกเลย รอนานเลยไม่เล่นซะเลย

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

บูต ASYS ติดๆ บูต Advice อ่ะครับ

CPU ไม่ PHENOM 9500 ก็ 9600 เนี่ยแหละ

OverclockZone Member God's Avatar

เห็นแล้วครับ แต่ไมได้เล่น

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

Smile

Quote Originally Posted by gidd009 View Post
    ไม่ดับ พวกก็เล่นกันยาวไม่ยอมเลิกสิครับ เหอๆๆ
    ความคิดแหล่มมากนาย

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

แบบนี้ต้องบอกว่าของเค้าแรงจริงครับ
    (หรืองบหมดกันหว่า ?)

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

psu เดลต้า 350w หรือเปล่า อิๆๆๆ
    จะโปรโมท psu ไปไนตัวรึเปล่า

OverclockZone Member Akatsuki's Avatar

วางยาครับ กันคนเล่นไม่เลิก อิอิ

OverclockZone Member

ไม่เสแสร้งดี ไฟไม่พอก็บอก ลูกค้า ชอบๆๆ คนแบบนี้

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

ถ้าจำไม่ผิดชุดที่ว่านี้คือ การโชว์ AMD Spider ของแก๊ง 3 ช่า (เมนบอร์ด/การ์ดจอ/ซีพียู)

แต่ไม่ได้สังเกต PSU เหมือนกัน

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

อมิตตา ทาทายัง

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    psu เดลต้า 350w หรือเปล่า อิๆๆๆ
    จะโปรโมท psu ไปไนตัวรึเปล่า
    ไม่ใช่ delta 350w แน่นอนครับ มองแปร๊ดเดียวก็รุ้ว่า psu กะหลั่วๆ

สภาพเหล็ก psu บ๊วยมากครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks