Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องฮาเล่าให้ฟังครับ คอมเทพ in คอมมาท เละเกมส์ lostplanet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องฮาเล่าให้ฟังครับ คอมเทพ in คอมมาท เละเกมส์ lostplanet

ผมผ่านบูต ASYS ก็เจอคอมเทพเครื่องนึงตั้งโชว์ อยู่ เปิดเกมส์ lost planet

SPEC คร่าวๆ PHENOM 9500
    RAM 4GB
    VGA: HD 3870x2
    HD 1 ลูก

เคสมันใสๆ อ่ะครับเห็นข้างใน

ผมก็ยืนดูคนเค้าเล่น จุดประสงค์อยากรู้ว่า SPEC นี้ จะเล่น lostplanet ได้ FPS เท่าไหร่ ผลก็ได้ ประมาณ 40 น่าจะปรับสุดดูจากภาพ เพราะไปถามคนขายเค้า งูๆปลาๆ ไม่ค่อยรู้(กำลังแจกโบว์ชัวอยู่)

คนแรกเล่นตาย ผมก็ลองเล่นบ้าง ด่านแรก(ที่เจอเต่ายักษ์)ผ่านฉลุยครับ

พอด่าน 2 เจอกับหิมะ ใครเคยเล่นจะรู้ว่าด่านนี้กินเครื่องมากผมก็ดู FPS ตกเหลือประมาณ 24 ได้

แล้วจู่ๆ คนขายก็หันมาบอกว่า "ถ้าเครื่องดับไปไม่ต้องตกใจนะครับ" ผมก็ถามด้วยความสงสัยว่า "ทำไมหละครับ" พอถามเสร็จปุ๊บ หันกลับมา เฮ้ย!!!!ดับจริงๆ งงครับ มันหมดเวลาเล่นหรอ คนขายก็บอกต่อว่า "Power Supple ไฟไม่พออ่ะ" หือ!!!! หันไปดู กำครับ Power 450w ปลอม (สภาพ PSU เป็นแบบเหล็กกะหลั่วๆ มองจากระยะ5เมตรยังรู้ว่า PSU วัตปลอม) มิน่าหละ หายสงสัยเลยตู ผมก็หันมาบอกคนขายว่า อือผมรูหละ คอมมันเทพเกิน แล้วผมก็เดินจากบูตนี้ไป
    Last edited by I3ongI3aw; 23 Mar 2008, 23:46:36.

เล่นถึง ด่าน 2 ได้นี้เทพกว่านะเนี้ย

Comment

มันต้องการ promote อะไรครับเนี่ย

sigpic

Comment

เอาจุดนี้ไว้เรียกลูกค้าเลยป่ะเนี่ยะ....

Comment

เค้าจะแสดงให้เห็นว่า ถ้าใช้Psu Watt ไม่เต็ม เวลารัน3D หนักๆ มันจะดับหรือเปล่าท่าน..

Comment

ครับ

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
              เค้าจะแสดงให้เห็นว่า ถ้าใช้Psu Watt ไม่เต็ม เวลารัน3D หนักๆ มันจะดับหรือเปล่าท่าน..
              เป็นงั้นไป

Comment

ไม่ดับ พวกก็เล่นกันยาวไม่ยอมเลิกสิครับ เหอๆๆ

Comment

เค้าแสดงไห้เห็นว่า power supply สามารถ จับเวลา แล้วปิดเครื่อง ได้

พอได้ 2 ด่านปุ๊ปดับเลย

น่าจะเอามา จับเวลาร้านเกมแฮะ

Comment

ร้านไหนหว่า...
                    ที่ผมไปดู อยู่ในสุดของแพนนารี่ฮอลล์ มันเป็น Phenom 9600 น่ะครับ
                    เด็กเล่นไม่ยอมเลิกเลย รอนานเลยไม่เล่นซะเลย

Comment

บูต ASYS ติดๆ บูต Advice อ่ะครับ

CPU ไม่ PHENOM 9500 ก็ 9600 เนี่ยแหละ

Comment

เห็นแล้วครับ แต่ไมได้เล่น

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                          ไม่ดับ พวกก็เล่นกันยาวไม่ยอมเลิกสิครับ เหอๆๆ
                          ความคิดแหล่มมากนาย

Comment

แบบนี้ต้องบอกว่าของเค้าแรงจริงครับ
                            (หรืองบหมดกันหว่า ?)

Comment

psu เดลต้า 350w หรือเปล่า อิๆๆๆ
                              จะโปรโมท psu ไปไนตัวรึเปล่า

Comment

Working...
                              X