Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหารบกวนถามคับ HDD Divx Player

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหารบกวนถามคับ HDD Divx Player

เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ผมเพิ่งซื้อ HDD 250G+box HDD Divx Player2.5 IDE คับ มาในงานคอมมาร์ต คือตอนนี้
    เค้าแถมแผ่นมา เป็น diver win98se แต่ไม่มี ของ xp แล้วผมลองเสียบกับ note book ที่บ้านแล้วมองไม่เห็นผมอยากจะถามว่า ต้องลง diver หรือป่าว ถ้าต้องต้องหาจากที่ไหนครับขอถามท่านผู้มีประสบการ์ณรบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ไม่รู้จะทำงัยนั้งงมมาช.ม.แล้วขอบพระคุณมาก

format partition hdd ยังครับ ตอนเสียบมันขึ้นว่าอะไรบ้างครับ
    ถ้ายังไม่format ใน mycomputerมันจะไม่เห็นนะครับ

Comment

format ยังงัยครับ ผมพยายามหา มันมองไม่เห็นอ่ะครับ มันต้องลง diver กล่องหรือป่าวครับขอบคุณมากครับ

Comment

ตอนเสียบมันขั้นว่าหาเจอแล้วก็หายไป ประมาณว่ามีปัญหา หรือหาไม่เจออ่ะครับ
        แล้วก็เงียบไปเลยอ่ะ

Comment

ไปที่ mycomputer คลิกขวา --manage--storage--diskmanagement--มันจะเห็น hdd
          แต่ว่ายังไม่แบ่ง partition ยังเป็นแถบดำๆ คลิกขวาแล้วเลือก new partition แล้วก็แบ่งตามต้องการครับ next ไปเรื่อยๆ

ลองดูนะครับ
          Attached Files

Comment

ของเพื่อนผมก้อมีเอามาเสียบก้อเจอนะ - -a สงสัยคงต้อง....เคลม.............ซะละมั้ง.........

Comment

^
              ^
              ^
              ไม่ไช่ว่ายังไม่ได้ format HDD นะ เหอๆ ตามข้างบนเลยคับ

Comment

ทำแล้วครับ ไม่เห็นเลยสัก disk เห็นแต่ disk ประจำง่ะ มันมองไม่เห็น dive อ่ะ ขอบคุณมากเลยนะครับเด๋วพรุ่งนี้ จะลองไปเคลมที่ร้าน แต่ที่ร้านทำมัยมัน แบ่งพาร์ติได้หว่า ไม่เกี่ยวกับ usb ใช่มะ ครับ
                ขอบคุณมากนะครับวันนี้

Comment

เสียความรู้สึก จิง ๆๆ.......................................................................................................................................................

Comment

เอาไปให้ร้านที่ซื้อดูครับ ถ้าเสียจริงๆ จะได้เปลี่ยนตัวใหม่ครับ

Comment

หรือจะลองถอด hdd ออกจากbox แล้วลองต่อดูครับ จะได้รู้ว่าเป็นที่ hdd หรือ box

Comment

ง่ะ ลองทำที่ officeแล้วครับ ปรากฎว่าบางเครืองติดบางเครื่องไม่ติดผมว่าน่าจะเป็นที่กล่องนะครับจะลองไปเคลมดู
                        ถ้าไม่ได้อีกคงเศร้า.........

Comment

Working...
                        X