Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น DotA ขึ้น Blue Screen ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น DotA ขึ้น Blue Screen ครับ

อันนี้ไม่ใช่เครื่องผมนะครับ เครื่องเพื่อน พอเล่น DotA แล้วจะขึ้น Blue Screen ทุกครั้งเลยครับ
    ไม่ทราบว่าเป็นอะไร สเปค
    CPU:E2180
    MB: Intel DG31PR
    Ram : 1GB Kingston Single Channel
    VGA : Onboard Intel 3100

ตามนี้ครับ
    ปล. ตอนแรก ครั้งที่ 1 - 2 จอฟ้าครับ ครั้งที่ 3 คอมดับ

ช่วยทีครับ

Comment

จากการคาดเดา

ลองแกะแรมเอา ยางลบมาถูตรงทองดู

ถ้าไม่หายอีกก็เช็คอุณหภูมิว่าเยอะไปมั้ย

ถ้าไม่หายอีกก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

รอท่านอื่น

Comment

เพิ่งซื้อครับเครื่องนี้ มีปัญหาเลย เพื่อนมันเซ็งมาก *0*

Comment

เป็นที่ soundcard นะครับ ลอง disable driver soundcard ก่อนเล่นไม่เป็นแน่นอน
          เป็นเฉพาะ soundcard บางรุ่นเท่านั้นนะครับ

Comment

แล้วถ้าเครื่องไม่มี sound card หละคับ

Comment

พอขึ้นจอฟ้าแล้วมันมีบอกอะไรประมาณนี้รึเปล่าครับ

RtkHDAud.sys

ง่ะ

Comment

Working...
              X