Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Harddisk Notebook EX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Harddisk Notebook EX

พอดีกำลังจะซื้อต่อเพื่อน เอามาลองใช้แล้ว เสียบเจอมั่ง ไม่เจอมั่ง บอร์ดผม Asrock 775VM800 เพื่อนมันใช้แล้วเป็นเหมือนกัน แต่ของมันไม่เจอเลย เลยขาย แต่เอาไปเสียบ Notebook Acer Aspire 5050 เจอเฉยเลย เสียบกี่ครั้งเจอทุกครั้ง และก็ลองเสียบบอร์ด Asus A7V880 ก็เจอทุกครั้ง น่าจะเป็นที่อะไรครับ มึนตึ้บ ผู้รู้ช่วยด้วยครับ

สงสัยเหมือนกันครับ ท่าทางผมคงจะเป็นเหมือนกัน

Comment

สงสัยไฟ usb ไม่พอคับ ลองหาสาย usb ที่มี 2 หัวมาเสียบดูคับ

แบบนี้อะ

Comment

ผมเสียบ 2 หัวครับ แต่เป็น notebook เกี่ยวกันมัยครับ

Comment

สองหัวก็ลองแล้วครับเป็นตามที่แจ้งไว้ทีแรก เจอมั่งไม่เจอมั่ง จะเกี่ยวกับบอร์ดไหมครับ

Comment

เสียบ 2 หัวช่วยได้ ในบาง MB นะงับ แล้วแนะนำว่าอย่า เสียบ 2 หัวที่มานติดกานงับ (มันก็ให้ไฟเหมือนเสียบหัว เดียวอยู่ดีละงับ ไฟแหล่งเดียวกัน จ่าย ขนานออก 2 หัวเฉยๆ)

จากที่เคยใช้มานะงับ....ของผม Box แบบมีไฟเตือนแจ้งอะงับถ้า ไฟ ไม่พอ
            P5LD2-SE + PSU Enermax 460W -> ไม่มีปัญหานะงับ ใส่ติดปกติทุกครั้ง
            P5LD2-SE + PSU ติดเคส G-View -> จิ้มให้ตายไงกะไฟมะพองับ 2 หัว วนครบทุกช่อง (แต่ตัวนี้มีปัญหา มีอาการเครื่องวูบ ด้วย)
            P5LD2-SE + PSU ติดเคส G-View อีกตัว -> จิ้มติดงับ แต่แอบมีหลุดบ้าง ช่วง Full load
            P5LD2-SE + PSU Delta 350W แต่ 20 Pin + สายแปลง เป็น 24 pin -> เครื่องเล่นได้ปกติงับมะมี วูบ แต่ ใช้ USB จ่ายไฟไม่พองับ จิ้มไงกะมะติด
            P5LD2-SE + PSU ตัวมะกี้ แต่ไม่ใช้สายแปลง -> เครื่องเล่นได้ปกติงับ... ช่อง USB ต้องเสียบ 2 หัว (จากคนละคู่ ) จะใช้งานได้ จิ้มหัวเดียว จะติดบ้างมะติดบ้าง

และอย่างสุดท้ายงับ... ขั้ว USB หลวมงับ มี Notebook ผมเนี่ยละ จิ้มติดปกติ แต่ห้าขยับเครื่อง มะงั้นมีหลุด =="
            Last edited by Teardrop; 24 Mar 2008, 17:43:40.

Comment

Originally posted by knowname View Post
              ผมเสียบ 2 หัวครับ แต่เป็น notebook เกี่ยวกันมัยครับ
              ไม่น่าเกี่ยวนะ จริงๆแล้ว ผมใช้ box ของ philips ใช้สายหัวเดียวยังเห็นเลยคับ ต่อกับ nb

Originally posted by Like View Post
              สองหัวก็ลองแล้วครับเป็นตามที่แจ้งไว้ทีแรก เจอมั่งไม่เจอมั่ง จะเกี่ยวกับบอร์ดไหมครับ
              ลองเสียบตรงตัวบอดเลยใช่ป่าวคับ ถ้างั้นเมนบอดคงมีปัญหาแล้วคับ

Comment

Working...
              X