overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: จากอนุเสาวรีย์ไปadvice นั่งรถสายไรไปครับ

OverclockZone Member

Default จากอนุเสาวรีย์ไปadvice นั่งรถสายไรไปครับ

อย่าตอบแทกซีน่ะครับ - -
    อยากรู้ว่าร้านมันอยู่ตรงไหน ดูแผนที่ก้งง- -"
    กะว่าจะไปซื้อที่ร้านเลยอ่ะครับ จะได้ตรวจของได้เลย
    ใครเคยไปช่วยบอกผมด้วย ต้องนั่งรถเมล์สายไรจากอนุเสาวรีย์ชัย ไปadviceครับ
    ตอนกลับจะได้กลับอกมาถูกไม่ต้องพึ่งแทกซี่อีก เปลืองมากๆ

OverclockZone Member

63 ครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ร้านมันอยู่แถวๆบ้านผม ไปซื้อบ่อยๆ
    เอาจริงๆมาได้หลายทางเลย
    เอาไวๆหน่อยก็
    1. -นั่งปอ. 522 มาลงพันทิพงามวงวาน 16 บาท มันจะขึ้นทางด่วนมา ประมาน 15นาที
    - แล้วข้ามสะพานลอยมาฝั่งตรงกันข้ามพันทิพงามวงวาน นั่งรถสายอะไรก็ได้ที่ไป ท่าน้ามนนทบุรี มีตั้งแต่ 63 -114 -545 -รถตู้.. นั่งได้หมด แล้วบอกว่า ลงหน้าปากซอยเรวดี
    - พอถึงแล้วเดินไปทางร้านขายข้าวนิดนึง จะมีซอยที่มีวินมอเตอร์ไซรับจ้างอยู่ ขึ้นเลย บอกพี่ ไปแอดไว้ 2-3 นาทีถึง

OverclockZone Member Trex's Avatar

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    ร้านมันอยู่แถวๆบ้านผม ไปซื้อบ่อยๆ
    เอาจริงๆมาได้หลายทางเลย
    เอาไวๆหน่อยก็
    1. -นั่งปอ. 522 มาลงพันทิพงามวงวาน 16 บาท มันจะขึ้นทางด่วนมา ประมาน 15นาที
    - แล้วข้ามสะพานลอยมาฝั่งตรงกันข้ามพันทิพงามวงวาน นั่งรถสายอะไรก็ได้ที่ไป ท่าน้ามนนทบุรี มีตั้งแต่ 63 -114 -545 -รถตู้.. นั่งได้หมด แล้วบอกว่า ลงหน้าปากซอยเรวดี
    - พอถึงแล้วเดินไปทางร้านขายข้าวนิดนึง จะมีซอยที่มีวินมอเตอร์ไซรับจ้างอยู่ ขึ้นเลย บอกพี่ ไปแอดไว้ 2-3 นาทีถึง
    ไปยากจังแหะๆ สรุป เดินไปครับ 555 ล้อเล่น ทำไมไปซื้อถึงนั่นละครับ พันทิพย์ไม่มีเหรอครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Quote Originally Posted by Trex View Post
    ไปยากจังแหะๆ สรุป เดินไปครับ 555 ล้อเล่น ทำไมไปซื้อถึงนั่นละครับ พันทิพย์ไม่มีเหรอครับ
    ราคามันถูกกว่าพันทิปเป็นบางอย่างครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ไม่ชอบอย่างเดียว คือจ่ายเงินไปตั้งนานแล้วต้องมา รอของ เช็กของนานมากไม่ได้ขวางทางคนอื่น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

OverclockZone Member deedee's Avatar

ที่เซียร์รังสิต
    com ok. ก้ได้ ร้านในเครือเค้า
    นั่งรถมาสะดวกสบายกว่านะ
    ราคาจะถูกว่าหน้าเว็บชิ้นล่ะ 30-50 บาท ครับ (เป็นเช่นนี้จริงๆ)
    ซื้อหลายชิ้นเพื่อประกอบคอมมีลดให้อีก 2 % ของยอดซื้ออีก

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

สาย 69 ครับ ขึ้นฝั่งก๋วยเตี๋ยวเรืออนุสาวรีย์ครับ
    ---------------------------
    รถจะวิ่งจากเส้นวิภาวดี มาถึงเดอะมอลงามวงวาน จากนั้นคุณก็ดูซอยเทียบกับแผนที่จากเว็บ แอดไวท์ได้เลยครับ
    ---------------------------
    รู้สึกว่าจะต้องเดินเข้าไปในซอยด้วยครับ อาจจะต้องใช้บริการวินแถวนั้นครับ ถ้าไม่ขยันเดิน

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

ขนาดขับรถไปยังหลง..อิอิ

ผ่านหน้าบริษัทไปเฉยเลย นึกว่าโรงงาน

OverclockZone Member namza's Avatar

มันอยู่ที่ เซียรรังสิต นั่งรถตู้สายที่ไปฟิวเจอร์ก้อผ่าน

ร้านมันชื่อ ok computer

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ต่ออีกนิด
    สาย 69 ลงป้ายเลยจากจากทางด่วน หน้ากสิกร
    เดินย้อนขึ้นมานิดนึง เลี้ยวขวาเข้าซอย
    เดินสุดซอยไม่ไกล เจอ 3 แยก เลี้ยวขวา
    เดินไปอีกนิดร้านอยู่ขวามือ

OverclockZone Member namo05's Avatar

ดีเลยครับ ผมจะได้ไม่ต้องถ่อสังขารไปงามวงศ์วาน ไป zeer ดีกว่า

Bookmarks

Bookmarks