Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram ชิพของ Hyundai เป้นยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram ชิพของ Hyundai เป้นยังไงบ้างครับ

พอดีได้แรมจากเพื่อนเป็นชิพ Hynix ผลิตโดย Hyundai ไม่ทราบว่าคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ

Hynix ผลิตโดย Hyundai ก็ปกตินี่ครับ ชิปอะไรล่ะครับ บางตัวชิปแรงคล๊อกได้ไกล ในงบที่ต่ำโดยไม่ต้องถึงกับซื้อแรมเทพมาใช้ครับ

Comment

เครื่องเก่าผมก็ฮุนได

Comment

Hyundai Hynix เป็นแรมที่ใช้ได้ระดับนึงเลย ใกล้เคียง Sumsung บางรุ่น

Comment

อยู่ที่การออกแบบ PCB ของ Bank แรมด้วยครับ ถึงแม้ว่าจะเป็นแรมที่ใช้ Memory Chip ตัวเดียวกันแต่ผู้ผลิตต่างกันคุณภาพก็แตกต่างกันนะฮับ

Hynix ก็ OK ฮับที่เหลือก็ผู้ผลิตตัว Bank แรม

Comment

นึกว่ายี่ห้อรถ

Comment

Hynix ผลิตโดย Hyundai

แต่เดิมที่ตัวชิปจะพิมพ์ Hyundai แต่เปลี่ยนมาเป็น Hynix อ่ะ

Comment

Working...
              X